Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Crossfire ATi VS SLI NVIDIA ใครแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Crossfire ATi VS SLI NVIDIA ใครแรงกว่ากันครับ

ผมคิดว่า cross fire น่าจะไวกว่า ดูจากผลทดสอบของหลายๆๆที่ในรุ้นที่ใกล้กัน และเมนบอร์ดที่ใช้ความสามารถ นี้ได้จะแพงพอสมควร หลัก หมื่นได้ ส่วน SLI เมนบอร์ด มีราคาถูกกว่า หาได้ง่าย มีรุ่นให้เลือกเยอะดี ใครมีความรู้ใหม่ๆๆเกี่ยวกับ 2 ระบบนี้ก็มาบอกหน่อยนะครับ

ผมเอา ATI นะ พวก FSAA เนียนกว่า แล้วก็ถ้าไม่นับ G8 ทาง ATI เปิด HDR กับ FSAA พร้อมกันได้

Comment

ดันๆ

Comment

ผมก็ชอบ ATI ครับ

แต่ไม่ซื้อครับ ทีละ2 ตัว ขอซื้อ แรงๆตัวเดียวเลยดีกว่า

Comment

ผมรัก ati ครับ ถึงแม้ amd จะซื้อไปแล้ว

Comment

Working...
          X