Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi VS Xonar [USB]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากถาม ท่าน เรือรบหน่อยครับ ว่ามันเป็นชิพรหัสอะไรตัวนี้

Comment

น๊อต 4ตัวอยู่ใต้ปุ่มยางด้านล่าง

** Soundworks digital ควรเสียบ input ทีละสาย อย่าเสียบพร้อมกันหมด

Comment

Audio controler CA0189

http://www.creative.com/oem/products/chips/ca0189.asp

DAC CS4361 105 dB

http://www.cirrus.com/en/products/pro/detail/P1086.html

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าใช้ลำโพง5.1ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหน วันนี้ผมไปพันทิพถามsound cardแบบมีช่องopticalใบ้กินกันทั้งห้างเลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              น๊อต 4ตัวอยู่ใต้ปุ่มยางด้านล่าง

** Soundworks digital ควรเสียบ input ทีละสาย อย่าเสียบพร้อมกันหมด
              ขอบคุณวิธีเปิดซิงครับ
              Soundworks digital ผมต่อไว้ 2 ช่องแล้วเลือกเล่นในไดว์เวอร์ ไม่ได้เหรอครับ มันจะด้อยลงตรงไหนวานชี้แนะ แต่ผมไม่ได้ลองถอดออกทีละช่องด้วย

Comment

สายสำหรับ x-fi มาแล้วครับ monster interlink 250 rca stereo จัดการต่อซะ เสียงใสขึ้นอีกหน่อยจากที่ใช้ Icable กลับหัว ลองฟัง susan wong เสียงร้องนิ่มนวลมากมาย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  ใครไม่แกะ ผมแกะเอง

เพิ่งเห็นว่าช่องออฟติคอล มันมี Thailand ตัวนี้ทำบ้านเราเหรอครับ

Comment

u1 หายากมาก สงสัยต้องไปซื้อ x-fi 5.1 แทนซะแล้ว

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                      ม ธุรกิจ ครับ

ปล.

ผมให้ความคุ้มค่า จากราคา

ASUS Xonar U1 95% เนื่องจาก ราคา มันน่าจะไม่เกิน 1300-1500 ถึงจะได้ 100%

Creative 5.1 USB ถ้าหากเอาไปใช้กับ พวก ลำโพง 5.1 ผมให้ไปที่ 100% ครับ เพราะ แบบที่ต่อ USB 5.1 ราคาแบบนี้หายากมาก คุ้มราคา แต่ถ้าเอามาต่อแค่ 2.1 หรือ HeadPhones ผมให้แค่ 75% ครับ มันแพงเกินไปจริงๆ
                      อยู่ ม.ธุรกิจเหมือนกันเลย...

ผมไปกินยอดข้าวบ่อยที่ท้ายซ.8

Comment

X-Fi 5.1 ยังไม่เลยลองอ่ะ
                        เคยแต่ Live!24 bit EX มาลอง เสียงจืดมาก
                        U1 ดีกว่าเยอะ

Comment

u1 กับ x-fi surround ตัวไหนฟังเพลงดีกว่ากันอ่าาา

ใช้กับลำโพงกับ หูฟัง JBL อยู่ครับ
                          Last edited by guide155; 8 Oct 2009, 22:30:56.

Comment

- -

Comment

Working...
                            X