Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเดตข่าวเบนคิวกรณีที่กาดจอเสียเบนคิวเคลมฟรีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเดตข่าวเบนคิวกรณีที่กาดจอเสียเบนคิวเคลมฟรีคับ

วันนี้ตอนเย็นๆทางเบ็นคิวเค้าแจ้งทาง ร้านค้าในเรื่องนี้ขั้นต้นแล้วว่า เครื่องที่เป็น Model Series ที่มีอยู่ในปัจจบัน
    ทั้งหมดไม่มีปัญหาเกี่ยวกับ การ์ดจอครับ เช่น S41-Mxx หรือ Exx หรือรุ่นอื่นๆ X31 R45

แต่ในส่วนที่พบในรุ่น S41-3xx บางlot นั้น จากที่มีปัญหาในส่วนของคนที่การ์ดจอเสีย คราวก่อนบอก 4-5 คน วันนี้ในนี้เห็น 7-8 คนละ ผมแก้ให้ไม่นับคนที่บอกว่ามีเพื่อนเสียและคนที่ไม่มีเครื่องแต่เข้ามาช่วย เพื่อนๆประโคมข่าว

เค้าจะซ่อมให้ฟรีกรณี Graphic เสียไม่ว่าจะหมดประกัน 1 วัน หรือ 1 เดือน และเพิ่มประกันให้ 1 ปีเฉพาะอาการนี้
    คนกทม.ให้นำเครื่องติดต่อที่ศูนย์บริการตรงสะพานควายได้ตั้งแต่พรุ่งนี้
    (มันเปิดครึ่งวันนะถ้าจำไม่ผิด)
    หากใครที่มีการดำเนินการไปก่อนหน้านี้(น่าจะหมายถึงเสียเงินในอาการนี้)
    สามารถติดต่อบริษัทเพื่อสอบถามด้วยเช่นกัน(สงสัยจะคืนเงินให้)
    บริษัทจะเร่งดำเนินการเตรียมบอร์ดที่จะนำมาทำการเปลี่ยนลูกค้าโดยเร็วครับ(น่าจะหมายถึงตอนนี้ไม่มีอ่ะดิ)
    ให้ลูกค้านำเครื่องเข้าไปลงทะเบียนที่ศูนย์เกี่ยวกับการเสียในอาการนี้อย่า เก็บเครื่องไว้หรือทำการซ่อมเองบริษัทจะไม่รับผิดชอบ (น่าจะหมายถึงกลัวลูกค้าดองไว้นานแล้วไม่รู็ว่ามันเสียกี่ตัวเตรียมขอบอร์ด มาไม่พอ)
    (ในวงเล็บทั้งหมดรอยืนยันจากเบ็นคิวนะครับเพราะผมคิดเอง คำพูดทั้งหมดฟังมาอีกทีแต่ยืนยันได้ 99% อีก1%รอเบ็นคิวแจ้งรายละเอียดครับ)

ข้อมูลนี้ Confirm นะครับว่า ซ่อมฟรีกรณีหมดประกันและ+1ปี กรณีการ์ดจอเสียเท่านั้น
    เค้าน่าจะประกาศสัปดาห์หน้าอย่างเป็นทางการแต่วันนี้ทางร้านโทรไปเช็คที่ บริษัทแล้วสามารถดำเนินเรื่องได้เลยตั้งแต่พรุ่งนี้เลยแต่คงครึ่งวัน ใครที่ยังไม่เสียก็ไม่ต้องเช็คนะครับ ถ้าไม่เสียก็ดีแล้ว อย่าคิดมากครับเดี๋ยวมันจะพัง

ผมว่าเป็นเรื่องดีนะครับที่ทางเบ็นคิวเค้ายังไม่ลืมลูกค้าเก่า ถ้าเค้ารับผิดชอบดีๆแบบนี้ก็อย่าลืมชมเค้านะครับ ยังไงก็ใครใช้เครื่องอยู่หรืออนาคตคนที่ได้เครื่องคืนมาก็อย่าลืมช่วย เพื่อนใหม่ๆตอบปัญหาดีๆนะครับ เห็นหลายคนในนี้ก็บอกว่าจะไม่ใช้เบ็นคิวแล้ว ผมก็ไม่รู้ว่าหลังจากได้ซ่อมเครื่องแล้วจะรู้สึกดีขึ้นไหม เพราะดูๆแบรนอื่นที่เห็นเสียๆเค้าก็ไม่สนใจลูกค้าเก่ามากนักนะครับหมายถึง คนที่ซ่อมไปแล้ว มีข่าวนิดๆว่ามีสินค้าบางแบรนเค้าไม่ประกาศทางการก็เพราะในตลาดมันก็ยังมี ตัวที่เป็นในข่าวอยู่ ต้องอ่านข่าวดีๆ เห็นลงกันทุกเว็บ หรือ NVIDIA ไม่อยากให้ข่าวก็ไม่รู้ ยังไงก็แสดงความเสียใจสำหรับคนที่เกิดปัญหานะครับ คงจะเข็ดกับ NVIDIA เลย แต่ก็จากเมลเค้ายืนยันว่าเบ็นคิวรุ่นใหม่ไม่มีปัญหา คนที่ซื้อไปใหม่ๆไม่ต้องกลัวครับ

ข่าวนี้จะมีรายละเอียดเงื่อนไขอย่างไรต้องรอเค้าประกาศเป็นทางการนะครับแต่
    ใครรอไม่ไหวจะไปพรุ่งนี้ก็ลองเช็คดูว่าต้องเตรียมอะไรไปบ้าง

หวังว่าทุกคนคงยินดีกับเรื่องที่ผมเอามาเล่าให้ฟังนะครับ ยังดีที่ไม่ต้องเก็บศพไว้ถึง 100วัน ส่งไปชุบซะ

นอกเรื่องหน่อยนะคับ ยืม X31 ตัวที่ผมโมฝาเงาคราวก่อน ของเพื่อนมาลองเล่นเล่นเกมโดยใช้ไฟแบตดู(Start war empite...) มันเล่นได้เกือบ 2ชมนิดๆในห้องแอร์เย็นๆ ปกติแล้ว S41 มันทำได้ไหมครับ หรือผมคิดไปเองว่ามันประหยัดไฟ กำลังตัดสินใจจะเปลี่ยน T31 เป็น X31 ละ

กลัวไม่มีเพื่อนใช้ ใช้ด้วยกัน เสียด้วยกัน เครมด้วยกันนะคราบบบ ดีไหม
    สุดท้ายก็ !!!เบ็นคิวจงเจริญนะครับ!!!

เครดิต ท่าน razet

ดีใจด้วยครับ อย่างน้อยๆ บริษัทเขาก็มีความรับผิดชอบดีครับ ทั้งๆที่ต้องถือว่าไม่อยู่ในเงื่อนไขการประกันนะเนี่ย สปิริตยังงี้อยากให้บริษัทอื่นๆดูเป็นเยี่ยงอย่าง..

Comment

==

Comment

ถ้าข่าวเป็นจริง ก็เป็นเรื่องดีมากๆ ที่น่าบอกต่อๆเป็นอย่างยิ่ง

ไม่รู้ทำไมพอเรื่องดีๆ ไม่ค่อยมีคนพูดถึง แต่ถ้าเรื่องไม่ดี โพสกันกระจาย

แปะที่โน่นที่นี่ ไปหลายๆเว็บ ช่วยกันประโคมข่าวที่ไม่ดี

คนอ่านก็ใจหาย กลัวว่าจะเกิดกับตัวเอง เหอๆๆ.....

Comment

เป็นเรื่องที่ดีครับ เพราะเป็นเจ้าแรกที่ออกมาดูแล ลูกค้า
          นับถือครับ

Comment

ดีครับๆๆๆ

Comment

Originally posted by leenaja View Post
              ถ้าข่าวเป็นจริง ก็เป็นเรื่องดีมากๆ ที่น่าบอกต่อๆเป็นอย่างยิ่ง

ไม่รู้ทำไมพอเรื่องดีๆ ไม่ค่อยมีคนพูดถึง แต่ถ้าเรื่องไม่ดี โพสกันกระจาย

แปะที่โน่นที่นี่ ไปหลายๆเว็บ ช่วยกันประโคมข่าวที่ไม่ดี

คนอ่านก็ใจหาย กลัวว่าจะเกิดกับตัวเอง เหอๆๆ.....
              กลัวว่าจะเกิดกับตัวเองนะดีแล้ว นี่ถ้าเบนคิวไม่เพิ่มประกันให้ แล้วเกิดคุณไม่ได้ซื้อประกันเพิ่มเพราะไม่รู้ข่าว แล้วเครื่องคุณเสีย ประกันหมด ต้องเสียตังซ่อมเองเป็นหมื่นนี่มันดีกว่าหรอ
              แล้วยังมีพวกที่กำลังจะซื้อใหม่อีก เบนคิวบอกรุ่นใหม่ของเขาไม่มีปัญหา แต่ยังมียี่ห้ออื่นอีกที่ใช้8600 8400แล้วอาจจะมีปัญหา ถ้าคนอื่นเขารู้ข่าวแล้วเลี่ยงไปซื้อรุ่นที่ไม่มีปัญหาชัวร์ๆได้มันไม่ดีกว่าหรอ

เรื่องดีๆ นะโพสกันกระจายแน่ แต่รอให้เบนคิวประกาศเป็นทางการก่อน(กลัวหน้าแตก)

นี่มาตอบเพราะร้อนตัวนะเนี่ย 55+

Comment

กำ ดันเพิ่มให้แค s41-3xx แล้วบอกว่าs41-mxx ไม่มีปัญหา ฝนตกไม่ทั่วฟ้านี่หว่า

Comment

แจ๋วไปเลยครับ พี่น้อง

Comment

ดีมาก
                    ทางการยัง ถ้าปีหน้าผมเสียละ ยังประกันอยู่ไหม
                    ผมมีประกันเหลือ 14 เดือน ถ้ามันมีปัญหา vga ตอน ปี 53 ละ รับผิดชอบอยู่ป่าวๆๆ
                    หรือไปเพิ่มประกัน vga ได้เลย

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
                      กำ ดันเพิ่มให้แค s41-3xx แล้วบอกว่าs41-mxx ไม่มีปัญหา ฝนตกไม่ทั่วฟ้านี่หว่า
                      ถ้าs41-mxxมีปัญหา เดี๋ยวเขาก็เพิ่มประกันให้ครับ ตอนนี้ขืนประกาศว่ามีปัญหาทุกรุ่น ก็ขายไม่ออกสิครับ

แต่เมลนี้เขาไม่ระบุรุ่นนะครับ
                      Originally posted by myCherry
                      - บริษัท เบ็นคิว (ประเทศไทย) จำกัด จะทำการตรวจสอบและแก้ไขอาการที่เกิดขึ้นโดยไม่มีค่าใช้จ่าย หากเกิดปัญหาอันเนื่องมาจากจาก NVIDIA Graphic Chip หรือ VRAM ไม่สามารถทำงานได้ตามปกติหรือแสดงผลผิดพลาด
                      - บริษัท เบ็นคิว (ประเทศไทย) จำกัด จะทำการเพิ่มระยะเวลาการรับประกัน NVIDIA Graphic Chip และ VRAM ดังนี้
                      1. หากเครื่องดังกล่าวอยู่ในเงื่อนไขการรับประกัน 1 ปี โดยนับจากวันที่ลูกค้าซื้อเครื่องจะทำการเพิ่มการรับประกันจากปัญหาโดยมีสาเหตุอันเนื่องมาจากจาก NVIDIA Graphic Chip หรือ VRAM ไม่สามารถทำงานได้ตามปกติหรือแสดงผลผิดพลาดสำหรับลูกค้าในประเทศไทยอีก 1 ปี นับจากวันที่สิ้นสุดการรับประกันตามปกติ

2. หากเครื่องดังกล่าวอยู่ในเงื่อนไขการรับประกัน 2 ปี โดยนับจากวันที่ลูกค้าซื้อเครื่อง จะทำการเพิ่มการรับประกันจากปัญหาโดยมีสาเหตุอันเนื่องมาจากจาก NVIDIA Graphic Chip หรือ VRAM ไม่สามารถทำงานได้ตามปกติหรือแสดงผลผิดพลาดสำหรับลูกค้าในประเทศไทยอีก 1 ปี นับจากวันที่สิ้นสุดการรับประกันตามปกติ

************************ หากพบปัญหาดังกล่าวกรุณาติดต่อศูนย์ยริการ

- SCM Mobility Tel. 0-2615-5248-9
                      - The Value System Tel. 0-2308-2040
                      Last edited by recca; 17 Aug 2008, 12:14:56.

Comment

ก็ดี

Comment

เป็นข่าวดี

Comment

Originally posted by recca View Post
                            ถ้าs41-mxxมีปัญหา เดี๋ยวเขาก็เพิ่มประกันให้ครับ ตอนนี้ขืนประกาศว่ามีปัญหาทุกรุ่น ก็ขายไม่ออกสิครับ

แต่เมลนี้เขาไม่ระบุรุ่นนะครับ
                            ไม่ทราบเอาเมล์นี้มาจากไหนคับท่าน? เค้าอัพในเว็บหลักหรือว่าไง?

Comment

แสดงความดีใจด้วยครับพี่น้อง

Comment

Working...
                              X