Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นCrysis Vistaอืดกว่า!?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นCrysis Vistaอืดกว่า!?

จากที่ผมพึ่งลงOSใหม่คือVista Ultimate sp1จากเดิมใช้Xp sp3
    Crysisด่านMOD_Sp_bridge
    Xp ปรับUltraHigh Res.1680*1050 Fpsเฉลี่ยอยู่ที่ 35
    Vista Ultimate ปรับที่UltraHigh Res.1680*1050 Fpsประมาณ26
    ปรับที่VeryHigh Res.1680*1050 Fpsประมาณ27

มันดรอปลงมาเยอะพอสมควรเลย ไม่ทราบว่าผมเป็นคนเดียวรึปล่าว?
    แต่เกมส์อื่นๆอย่างDMC4ถือว่ารันบนDX10ได้ไหลลื่น สมคำล่ำลือมาก(DX9จอดจิงๆ)
    เกมส์อื่นที่เหลือเฟรมก็ไม่ตก
    ปล.Specตามลายเซ็นต์ Gigadark-01

แค่ระบบ วิสต้าก็กินทรัพยกรเครื่องมากแล้ว จึงไม่แปลกที่ เฟรมเรตจะตก

Comment

หืม ? 260 เล่น Dx10 บนจอ 22" ปรับสุด ได้20กว่าๆเองหรอเนี่ย

Comment

อีกกี่ปีจะมีการ์ดตัวไหนบ้างน้า ที่สามารถเล่น crysis very hight ปรับละเอียดสุดแล้วลื่น เฟรมเรต 40 ขึ้นไป

Comment

ผมก็ใช้ Vista ultimate Service1 เหมือนกันครับ Spec ตาม ลายเซ้น ผมว่าก็ดีกว่า xp น่ะครับภาพสวยกว่า เพราะ Vita รองรับ Dx 10 ดีกว่าเยอะครับ ยิ่งเล่น Devil may cry หล่ะมันเลยครับ ... ตอนนี้ผมว่าหลายๆ เกมส์เล่น บน Vista น่าจะดีกว่า ..........ผิดถูกขออภัยครับ

Comment

ความเห็นผม ผมคิดว่า

ข้อแรก นะครับ ความละเอียดของภาพ สูงเกินไป

แล้วแน่นอนคุณอาจจะต้องย้อนถามผมว่า อ้าว !!! ก็เล่นบน XP ความละเอียดก็เท่านี้ น่ะ ทำไมเล่นได้

ผมก็ตอบไปว่า ข้อ 2 RAM คุณน้อยเกินไป

นี่ RAM G-skill Bus 800 เชียวนะ ใส่ตั้ง 2 GB มันยังไม่พออีกเรอะ ?

G-Skill แล้วไง มันก็ 2 GB อยู่ดีน่ะแหละ RAM แค่นี้ มันยังไม่พอหรอกครับ แค่ลำพัง Windows Vista ที่มี SP1 มาด้วยน่ะ ก็บริโภค RAM ล่อไปเป็น GB แล้วนะครับ เหลือ RAM ไว้ให้แค่ GB เดียว มันจะไปพอยาไส้อะไรกับเกมส์ได้ ล่ะครับ

ยิ่งเล่นความละเอียดกันถึงระดับนี้ยิ่งเผา RAM ไปใหญ่ อีกครับ

ก็ลองๆ เพิ่ม RAM ดูนะครับ เอาให้ได้อย่าง น้อยๆ ก็สัก 3 GB ไปเลย น่ะครับ ผมว่า การเล่นเกมส์บน Vista โดยที่มี RAM แค่ 2 GB น่ะ มันดู แน่นๆ เกินไป น่ะคัรบ มันเล่นได้แบบไม่มี RAM เหลือไว้เผื่อแผ่อะไรแล้ว น่ะครับ ลองๆ ดู ละกันนะ

Comment

ตามนั้นครับ ลองเพ่ิ่ม แรมดู น่าจะดีขึ้น หรือไม่ก็ลด Resolution ลงหน่อย...

Comment

ขอบพระคุณมากครับ เพราะเท่าที่พิจารณาก็น่าจะเป็นที่แรมนี่แหละครับ
                รอสิ้นเดือนก่อน อิอิ ซัดอีก2GBแน่นอน

Comment

โอ้วเทพเลย ครับ

Comment

ตอนไหนจะมีการ์ดจอ เฟรมเรท 100+มั่ง

จาได้เอามาเทสยิงไข่ว่าเกิน 100ป่าว

Comment

ถูก แรม 2กิ๊ก บนวิสต้า น้อยไปคับ เปิดเครื่องมาก้อ 35 เปอแร้ว กินไป จากระบบ มะได้รัน อะไรเพิ่ม

Comment

จับ แม่ม SLi เลย

Comment

ยืนยันอีกคนครับ Ram น้อยไป เคยใช้ 2 GB บนวิสต้า เล่น Crysis กระตุกครับ พอเปลี่ยนมาเป็น 3GB ก็ลื่นหมด

Comment

คงฟันธงได้แล้วจิงๆ 2GBไม่พอสำหรับVista ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ...

Comment

ผมว่าท่านลดแรมมาเหลือ 256พอครับ
                              แล้วเอาส่วนต่างที่เหลือมาให้ผม 5555+
                              พาออกทะเลนิด อย่าคิดมาก ^O^

Comment

Working...
                              X