Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD Writer S-ATA อ่านช้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD Writer S-ATA อ่านช้าครับ

เพิ่งซื้อ DVD Writer LG GH22LS S-ATA มาครับ อ่านช้ามากๆ ครับ

ลอง Copy DVD ทำ Image ลงเครื่อง พบว่า อ่านช้ามากๆๆๆๆๆๆ ครับ ได้ความเร็วประมาณ 3X

เองครัง ซึ่งเครื่องเดิมที่ใช้เป็นแบบ IDE อ่านเร็วกว่าอีกครับ ได้่ตั้ง 10X แน่ะ

อย่างนี้มันเป็นที่อะไรเหรอครับ แล้วจะแก้ไขยังไงครับ

รบกวนด้วยนะครับ

คนที่ใช้ DVD SATA อยุ่ อ่านได้กี่ X กันบ้างครับ

Comment

ผมก็ได้ 16 x เต็ม ใช้เวลาเขียนประมาณ 6 - 7 นาทีเท่านั้นครับ

Comment

แรงครับแรง ก็ทำได้เหมือน IDE นั่นแหล่ะครับ เย็นด้วย (สายไฟไม่รก ถูกเรื่องมั๊ยเนี่ย)

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
          ผมก็ได้ 16 x เต็ม ใช้เวลาเขียนประมาณ 6 - 7 นาทีเท่านั้นครับ
          ตอนอ่านแผ่น ได้ความเร็วกี่ X ครับ ใช้เวลากี่นาที

Comment

ตามหลัก sata มันน่าจะเร็วกว่าป่าวหว่า

Comment

Originally posted by Crazy View Post
              ตอนอ่านแผ่น ได้ความเร็วกี่ X ครับ ใช้เวลากี่นาที
              ไม่ได้ลองจับเวลาครับ

Comment

ผมไรท์ที่ 8x ครับ ราวๆ 10 นาที ผมว่าไม่ต่างกับ IDE

Comment

ผมก็ไม่ต่าง กับ IDE นะครับ ใช้ของ ASUS อยู่ครับ

บางทียังรู้สึกดีและเร็วกว่าด้วยซ้ำ สายไฟไม่รกด้วย

Comment

ลองสลับช่องเสียบ Sata บนเมนบร์อด ดูก่อนครับ
                    การเขียนไรท์แผ่น ก็พอๆกันกับแบบ IDE
                    แต่ปกติก็ไรท์ที่ 4-6-8X เท่านั้นไม่มากกว่านี้ กลัวข้อมูลที่ไรท์มันหายจากแผ่นไวเกินไปครับ

การอ่านถ้ารุ่นใหม่ๆที่สปีดในการอ่านเร็วๆนี่ อ่านข้อมูลลงฮาร์ดดิสได้ดีกว่านิดหน่อยครับ

Comment

ของผมมันก็พอ ๆ กับ IDE น่ะ ไม่ค่อยรู้สึกว่าเร็วกว่า....

Comment

สรุป เป็นที่ Drive ของ LG ครับ รุ่น GH22LS30 เป็นเหมือนกันทุกตัวครับ ไปลองที่ร้านมา อ่านช้ามาก เลยเปลี่ยนเป็น ASUS มาแล้วครับ

LG ใช้เวลา 13 นาทีกว่า
                        ASUS ใช้เวลา 6 นาที

Comment

Working...
                        X