Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม God of War ไม่ลง PC คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม God of War ไม่ลง PC คับ

ตามนั่้น คือว่าไม่มีตังซื้อ ps2 กับ psp มาเล่น

เดวมาสงสัย ต้องโดนแบนแน่ๆ

Comment

ความคิดผมเองนะครับ คิดว่าถ้าเขาพอตเกมส์มาลง PC ยอดขายเครื่องเกมส์อย่าง PS2 PS3 PSP คงยอดตกแน่ครับ พวกเกมส์อย่าง God Of War หรือ Metal Gear solid ผมว่าไม่มีทางลง PC หรอกครับ มีทางเดียวคือต้องรอให้ทาง Sony ลงมาทำตลาดการ์ดจอสำหรับเครื่อง PC อ่ะครับ

Comment

เกมส์แม่เหล็กของ Sony จะเอามาทำลง PC ทำไมละครับเสียของเลยละ

Comment

Originally posted by gerrard View Post
          ความคิดผมเองนะครับ คิดว่าถ้าเขาพอตเกมส์มาลง PC ยอดขายเครื่องเกมส์อย่าง PS2 PS3 PSP คงยอดตกแน่ครับ พวกเกมส์อย่าง God Of War หรือ Metal Gear solid ผมว่าไม่มีทางลง PC หรอกครับ มีทางเดียวคือต้องรอให้ทาง Sony ลงมาทำตลาดการ์ดจอสำหรับเครื่อง PC อ่ะครับ
          Metal Gear ภาค 1 กับ 2 นี้มีลง PC นะครับ

ส่วน God Of War ผมว่าเค้าคงมีสัญญาที่ทำให้แต่ Sony ไม่ก็เค้าคงขี้เกียจทำน่ะนะ เพราะลงแค่ PS2 PSP ยังไงก็ขายได้อยู่แล้วเกมดีซะขนาดนั้น
          Last edited by kingza99; 17 Aug 2008, 03:22:47.

Comment

โทษทีครับกด ผิด ดันไป Quote ซะงั้นจะ กด Edit กดผิด T_T
            Last edited by kingza99; 17 Aug 2008, 03:21:59. Reason: กดผิดครับ โทษทีครับ

Comment

ผมไม่มั่นใจ ว่า เป้นของ Sony มั้ย แต่รู้ว่ามันมี แค่ เครื่อง ขอ งโซนี่เท่านั้น

ถ้าไปลงเครื่องอื่น เชื่อเถอะ โซนี่ได้เจ้ง แล้วเลิกทำเครื่องเกมแน่

มันเหมือนเวรกรรม ของ คนทำเคืร่องเกมน่ะ

เคยไปทำร้าย Nintendo สุดท้าย ก็โดนเขา ยำ กลับ แล้ว ก็มีคนช่วยยำอีก

แฮะๆ เศร้า ทุกวันนี้ ไม่มีเงินซื้อเครื่องเกม เล่นแล้ว แพงเหลือเกิน

Comment

เป็นเกมที่ว่าใครอยากเล่นต้องซื้อ เครื่อง PS2,PSP เหมือนที่โซนี่จะรั้งเกมตระกูลไฟนอล ให้ลงแต่เครื่อง PS 3 นะแหละ

Comment

God of War เป็นเกม First Party ของ Sony นะครับพูดง่ายๆก็เกมของ Sony นะแหละ เมื่อเป็นเกมของ Sony มันไม่มีทางลงเครื่องอื่นนอกจากเครื่องเกมของ Sony เองแน่ๆ

Comment

สงสัยจะอด

Comment

ตราบใดที่ Sony ไม่มีแผนการตลาดที่จะขยายไปกลุ่ม PC ขึ้นไปอีก
                      ชาว PC คงได้แต่นั่งมองตาปริบๆ
                      แต่อย่างว่า เขาก้อมี PlayStation อยู่แล้ว จะทำลง PC ทำไม

ปลใ อยากเล่น GodofWar3, MetalGearSolid4 แต่ไม่มี PS3 อะ ฮือออออ

Comment

อย่าลงเลยครับ ไม่างั้น Console PS3 ขายไม่ออกแน่ๆ ใครเป็นแฟน Sony ก็คงเซ็งที่ซื้อเครื่องแพงๆมาแล้วต้องลง PC ที่โหลดกันฟรีอีก

Comment

ตอนนี้ sony เสีย final ไปแล้วคงไม่อยากเสีย god of war กับ metal gear ไปแน่ไม่งั้นยอดขาย play3 ร่วง แน

Comment

Originally posted by vaffancuro View Post
                            God of War เป็นเกม First Party ของ Sony นะครับพูดง่ายๆก็เกมของ Sony นะแหละ เมื่อเป็นเกมของ Sony มันไม่มีทางลงเครื่องอื่นนอกจากเครื่องเกมของ Sony เองแน่ๆ

นั่นแหละอารยธรรมโซนี่ เบื่อมันจริงๆ

Comment

อ่านหัวกระทู้ก่อนกดเข้ามาดู (โดยที่ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดของกระทู้)

ในใจผมตอบกลับไปว่า " แล้วทำไมคุณไม่ซื้อ PS2 กับ PSP มาเล่น"

d(-__-")b

ทุกวันนี้ผมก็ยังข้องใจคนที่นี่อยู่ ทำไมจะต้องรอ ทำไมถึงจะต้องถามว่าเกมที่ลง console จะลง PC ไหม...
                              อยากเล่นเกมอะไร ตามมมมมมมมมมมมม ไปซื้อเครื่องนั้นคับ ไม่งั้นก็ไม่ต้องเล่น...

อยากเล่นเกมหมอผ่าตัด แต่ไปซื้อ PSP จะได้ผ่าตัดไหม... d(>__<")b

ปล. แล้วผมจะตามไปแขวะทุกกระทู้ที่ตั้งประมาณว่า เกมนี้จะลง PC ไหม / ใช้คอม ประมาณนี้ ปรับเกมนี้ เกมนั้น สุดได้หรือป่าว (โคดดดดเกลียดเลย 2 คำถามนี้)

ปล2. rep ต่อไป จะด่าผมไหมคับ ผมขอโทษ... d(T__T")b

Comment

Working...
                              X