Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทดสอบว่า CPU เสียหรือป่าว ต้องทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทดสอบว่า CPU เสียหรือป่าว ต้องทำยังไงครับ

อยากทดสอบว่า CPU เสียหรือป่าว ต้องทำยังไงครับ คือว่าเปลี่ยนบอร์ดจากชุด 478 เป็น 775 โดยใช้ CASE เดิม และ power supply เดิม เปลี่ยนเสร็จแล้ว เปิดเครื่อง ติดหน้า BIOS SETUP แป๊บเดียว แล้วเครื่องก็ดับ ไม่แน่ใจ ว่าเป็นที่ power supply (M/B ใช้ 24 PIN แต่เอาแบบ 20 PIN มาใส่)หรือ CPU ที่เป็นปัญหาดังกล่าว เปิดเครื่องติดแป๊บเดียวแล้วเครื่องดับ จะแก้ปัญหายังไงดีครับ

หา PSU 24PIN มาต่อก่อนสิคับ ของใหม่ถูกๆตัว3-4ร้อยก็มีขาย

Comment

Working...
    X