Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝากตัวด้วยครับ ถอยชุด AMD ยกเซ็ตมาแล้ววันนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณ เพื่อนๆทุกคนมากๆนะครับ ที่ช่วยแนะนำสิ่งต่างๆ ตอนนี้เจอปัญหาแล้วครับ

ผมจะ OC Phenon จั๊กกะหน่อย แต่เข้าไปที่ Bios แล้วไม่เจอที่ปรับตัวคูณเลยอะครับ
    มีแต่เพิ่มไฟ ลดไฟ แล้วก็ mhz

รบกวนผู้รู้ชี้แนะทีครับ

Comment

Multiplier Factor

จะเอาแบบละเอียดเลยก็

http://www.xfastest.com/viewthread.p...extra=page%3D6

Comment

เออแหะ พอดูให้ละเอียด ตอนมันใช้ 5000+

ดันมีเมนู Multiplier Factor

พอมันใส่ Phenom 9850 ดันไม่มี

ไม่รู้อ่ะครับ รอคนใช้บอร์ดรุ่นนี้ กับ Phenom มาชี้แจงละกัน

Comment

แหล่มเลย

Comment

spec แจ่มมากเลยครับ รู้สึก 9850 ที่เป็นรุ่น BE จะไม่มีผลิตแล้วนี้ครับ จะเป็นรุ่น 9950BE แทน รึเปล่า

Comment

แรงดี

Comment

เป็น 9850BE แน่นอนครับ แต่ไม่รู้ทำไมไม่มีให้ปรับตัวคูณ - -

Comment

แรงจังอยากเหงพลังที่ซ่อนเร้น เอิ้กๆ

Comment

ก็ดันบัสขึ้นไปเลยจิกั๊บ จั๊ก ฉองฮ้อยฉี่ฉิบ ก็ 3G เข้าไปแล้ว อิอิ

Comment

ดันขึ้นไป 240 เป็น 3GB แล้วครับ แรงสมใจจริงๆ ขอบคุณ คุณ Pann มากนะครับ
                      ที่ช่วยชี้ทางข้าน้อย ^ ^

เอ่อ.. แล้วการดัน บัสขึ้นไปแทนการเพิ่มตัวคุณ มีผลดีผลเสียต่างกันอย่างไรครับ หรือว่าเหมือนๆกัน

Comment

หลัง Overclock เข้า Crysis โหลดเซฟเกมส์ แล้วมันหลุดออกมา หน้า destop เลยอะครับ
                        เป็นเพราะ ไปเพิ่มบัสมันรึเปล่าครับ -*-

Comment

Originally posted by watjung View Post
                          เป็น 9850BE แน่นอนครับ แต่ไม่รู้ทำไมไม่มีให้ปรับตัวคูณ - -
                          ถ้าจำไม่ผิดต้องไป disabled cool ''n'' quiet ก่อนครับ

Comment

Originally posted by watjung View Post
                            ดันขึ้นไป 240 เป็น 3GB แล้วครับ แรงสมใจจริงๆ ขอบคุณ คุณ Pann มากนะครับ
                            ที่ช่วยชี้ทางข้าน้อย ^ ^

เอ่อ.. แล้วการดัน บัสขึ้นไปแทนการเพิ่มตัวคุณ มีผลดีผลเสียต่างกันอย่างไรครับ หรือว่าเหมือนๆกัน
                            ฮือ ดันพรวดขึ้นไปเลยเหรอท่าน ของใหม่น้องเขายังซิงอยู่นะ ไม่ค่อยๆไปทีละ10-20ล่ะ แล้วเบิร์นจั๊กหน่อย

OC เสร็จแล้วก็น่าจะหาโปรแกรมเทสความมีเสถียรภาพ สักหน่อย

ปล.คอมส่วนมากที่ผ่านมือไม่ค่อย OC เท่าไหร่แค่ลองว่ามันทำได้ไปได้แค่ไหนเท่านั้น

พอเวลาใช้งานจริง เคลียร์ไบออสกลับสภาพเดิมหมด แฮ่ๆ

ปล2.โหลด Handclock เสร็จแว้ว ขอตัวไปขวางนรกกับพี่สมิธก่อนเน้อ

Comment

disabled cool ''n'' quiet แล้วดันขึ้น 240 บูทเครื่องมา หน้าจอรันด้วยรายระเอียดต่ำสุดเลยครับ
                              ปรับไม่ได้ด้วยนึกว่าลาไปยมโลกซะแล้ว

ตอนนี้ลอง Enabled เหมือนเดิมแล้วปรับเหลือ 230 ก็กลับเป็นปกติแล้วครับ - -
                              มีใครจะแนะนำอะไรบ้างมั้ยครับ อยากได้สัก3.0ghz อะ ตอนนี้ 2.8เอง

Comment

disabled cool ''n'' quiet แล้วดันขึ้น 240 บูทเครื่องมา หน้าจอรันด้วยรายระเอียดต่ำสุดเลยครับ
                                ปรับไม่ได้ด้วยนึกว่าลาไปยมโลกซะแล้ว

ตอนนี้ลอง Enabled เหมือนเดิมแล้วปรับเหลือ 230 ก็กลับเป็นปกติแล้วครับ - -
                                มีใครจะแนะนำอะไรบ้างมั้ยครับ อยากได้สัก3.0ghz อะ ตอนนี้ 2.8เอง
                                ดันบัสขึ้นไปเร็วเกินไปเปล่าครับ น่าจะค้อยๆขยับ ขึ้นที่ลพนิด พอดันบัสขึ้นไปแยะ แล้วค้อยลดตัวคูณ ช่วยครับ
                                ต้องใจเย็นนิด

Comment

Working...
                                X