Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาวิธีแก้ไวรัส MSN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาวิธีแก้ไวรัส MSN

คือ ตอนนี้เครื่องพี่ชายผมติดไวรัสที่มาทาง MSN อ่ะครับ
    เรื่องมีอยู่ว่า พี่ชายผมไปกดรับไพล์ที่มาทางMSN ที่เพือน(ไวรัส)เค้าส่งมาไห้ (ลักษณะประมานว่า ส่งข้อความเป๊น Eng มาก่อนแล้วก้อส่งไพล์ .rar มาไห้รับ )

คืออยากทราบว่ามีวิธีแก้ไข หรือมี antivirus ที่สแกนแล้วเจอบ้างหรือป่าวครับ
    รบกวนด้วยครับ

anti

วิธีแก้ก็ต้องทำใน safe mode หนะครับ คือ ลบ msn ไปก่อนแล้วใช้ fix tool ของ nod32 แก้หนะครับเข้าไปเวปของ nod32 (ของไทย)ครับวิธีแก้อยู่ในนั้น (ถ้าคุณไม่แตกไฟล์ที่รับมาคงไม่ติดนะ)

Comment

Working...
    X