Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ABIT ตัวนี้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ABIT ตัวนี้ดีไหมครับ

ABIT X38 Quad GT ตัวนี้ดีไหมครับ จะหาเมนบอร์ดดีๆ สักตัว เอามาทำงานด้าน3D ชอบตัวนี้แต่หา รีวิว ไม่ได้เลยใครแนะนำหน่อยครับ เสียงตอบรับส่วนใหญ่เป็นยังไงบ้าง ไม่ได้เอามา overclock เน้นทำงาน เกมส์บ้างนิดหน่อย พอดีไม่เจอขอความเรื่องที่เค้าไล่พนักงานออก เลยไม่แน่ใจว่าทางผู้ผลิตจะอยู่ยืดหรือป่าวเหอะๆๆ

ABIT คุณภาพดีครับ แต่ถ้ามองเรื่องการขายต่อ ต้องทำใจเพราะจะไม่ได้ราคาเท่าไหร่
    ซื้อมา 7000 อาจขายได้แค่ 4000-5000
    ส่วนใหญ่ที่นี่เล่น asus กันนะ ที่เห็นราคาขายต่อดีๆ ถ้าไม่คิดเรื่องพวกนี้ก็ใช้ ABIT ได้เลย

Comment

abit ดีครับ
      ของเทพทั้งนั้นเรื่อง oc ไม่ต้องห่วงครับ
      แต่ติดเรื่องประกันครับ

Comment

เคยใข้ตัว ip35 ครับ ดีมากๆ
        แต่ก่อน abit นี่ดังมากครับ ประกบกับ asus มาเลยตอนหลังเนี่ยโดนทั้ง asus,dfi ทิ้ง***ง
        แต่เรื่องคุณภาพผมว่ายังไว้ใจได้นะครับ เมืองไทยประกัน saveway ก็ถือว่า ok แต่ติดตรงราคาขายต่อครับ

Comment

ABit ดีมากซื้อเลยครับ ถ้าไม่คิดจะขายต่อ

Comment

ตามท่านข้างบนครับ ถ้าซื้อมาใช้ไม่ขายต่อก๋น่าเล่นครับวางใจในคุณภาพได้เลย

Comment

เป็นยี่ห้อในตำนาน ผู้นำด้านOverClock สมัยก่อน แต่ตอนนี้ พอๆกันแล้ว เน้นประกันดีกว่าครับ

Comment

แหล่ม***น ....

Comment

Working...
                X