Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเซียน ช่วย ดูว่า specเมนบอร์ดนี้ใช้ได้หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเซียน ช่วย ดูว่า specเมนบอร์ดนี้ใช้ได้หรือป่าวครับ

CPU-AMD X2 6000+ = 4200

M/b ASRock ALiveNF6P-VSTA = 1510

VGA HIS HD 4850 = 6500

RAM ROX 1/800 *2= 1400

Harddisk 320= 2000

DVD-RW Lite-On = 800

PSU TAGAN 480W = 1900

CASE = 1000

Total =19310

specเมนบอร์ดนี้ใช้ได้หรือป่าวครับ หรือต้องปรับเปลี่ยนส่วนไหนอีกไหมครับ +_อีก /1500
    ขอบคุณครับ ท่านเซียนทั้งหลาย

เอาตัวนี้ GigaByte GA-M56S-S3 ดีกว่าครับ

Model : GA-M56S-S3
    CPU Socket AM2 AMD Athlon 64FX/ 64X2/ X2/ 64/ and Sempron Processors
    Chipset nVIDIA nForce 560
    System Bus 2000 MT/s
    Memory 4DDR II 800 Dual non-ECC Max. 8GB
    Expansion Slots
    1 x PCI Express x16
    2 x PCI Express x1
    4 x PCI Slots
    Storage/RAID
    1 x ATA133 IDE connectors (support 2 x IDE devices)
    4 x Serial ATA 3Gb/s with RAID 0, 1
    Audio Realtek ALC888 High Definition Audio 7.1-channel
    Lan Realtek RTL8211BL 10/100/1000 LAN
    IEEE 1394 2 x IEEE 1394a headers
    USB Max. 8 USB 2.0 ports
    Form Factor mATX 305mm x 214 mm
    24-pin EATX Power connector
    4-pin ATX 12V power connectors
    Window Vista Ready

Comment

ถ้า +/- ได้อีก 1500(อีกกว่าๆ สัก 2-300ได้มั้ย อิอิ)

บอร์ด AX78 น่าจะดีกว่า ชิปเซตใหม่กว่า

หรือไม่ก็เอา 1500 หารสอง ครึ่งนึงไปรวมกับค่าบอร์ดเดิมเป็น 2 พันนิดๆ ECS BLACK น่าจะเข้าท่า

เงินอีกครึ่งเอาไปรวมเป็นค่า PSU หาไอ้ที่มันเกิน 500 W กันเหนียวไว้หน่อย

เพราะดูจาก CPU กับ VGA แล้ว เหลือดีกว่าขาด

พอดีก็ไม่เคยใช้ PSU ตัวนี้นะ มันอาจะพอจนเหลือก็ได้ รอคนเคยใช้มาฟันธง

ถ้ามันโอเคพอแบบมั่นใจได้แน่ๆ ก็มุ่งไปที่บอร์ด AX78 เลยดีกว่า

แต่ถ้าชอบที่มี VGA ON กันเหนียวก็ ECS BLACK

หรือถ้าจะเอาบอร์ดขนาด mATX ก็น่าจะเลือกชิปเซต 780G ก็มีหลายเจ้า เลือกตามสะดวก

Comment

ขอบคุณ ครับ ท่านเซียนทั้งหลาย

Comment

แล้วถ้าเป็นบอร์ดตัวนี้ละครับ AsRock ALiveNF5-VSTA

Comment

Originally posted by super_x_hero View Post
            แล้วถ้าเป็นบอร์ดตัวนี้ละครับ AsRock ALiveNF5-VSTA
            พูดถึงเรื่องใช้งานมันก็น่าจะโอเคนะ

แต่ไหนๆก็เป็นซิสเต็มใหม่ทั้งชุด น่าจะพิจารณาชิปเซตใหม่ๆไปเลยราคาก็หนีกันไม่มาก

แต่ได้ความสดกว่า ราคาขายต่อก็ไม่ช้ำมาก

ยิ่งถ้ามองไปถึงเรื่องการอัพเกรดตัว CPU เกิดท่านอยากจะเปลี่ยนเป็น Phenom

ก็จัดหามาลงได้เลย ไม่ต้องมาเปลี่ยนทั้งบอร์ดและซีพียู

สเปคเกือบเทพแล้วงับ อย่าให้เงินอีกไม่กี่ร้อยมากักความเทพเลย อิอิ

Comment

หุหุ สเปคอย่างนี้ถือว่า โหดมากมั้ยครับ คือ ราคามันไม่สูงมากอ่ะครับ จได้ดูไว้เผื่อจะเอาไปซื้อมาบ้าง 19k กว่าๆเกือบ 20k น่าสนครับ งบน้อย แต่อยากได้ของดี

Comment

ขอบคุณ มากๆ ครับ

Comment

ถ้างบถึงก็ขยับหน่อยครับ เพราะ 6000+ มันก็แรงอยู่หน่า ก็จะได้เค้นกันมันหน่อยครับ ดึงประสิทธิภาพเต็มที่

Comment

CPU/กาดจอ หรูแล้ว ไม่สมก่ะบอร์ดเลย

Comment

น้าแอด แก่แล้วววน๊า
                      คบเด็กเหอะ อิอิ AX78 โลด ไหนๆก็มีการ์ดเทพละ

Comment

ไหนๆก้อไหนๆและ ของดีทั้งนั้น

ECS - Black V.1.1 2200Bath

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับ

Comment

Working...
                          X