Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pro Evolution Soccer 2009

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pro Evolution Soccer 2009

PES 2009 ครับสำหรับคอเกมส์แนวนี้ไม่ควรพลาดครับ ภาคนี้ได้เมสซี่ขึ้นปกครับ

ขอบคุณข้อมูลดีๆจาก http://www.manager.co.th

วันนี้เรามีข้อมูลมาอัปเดตให้สาวกลูกหนังตระกูลวินนิ่งจากค่ายโคนามิที่กำลังรอคอยผลงานภาคใหม่อยู่ได้ทราบกัน ข้อมูลในครั้งนี้ยังคงออกมาจากฝั่งยุโรปเช่นเดิมกับเกม “โปร เอฟโวลูชัน ซอคเกอร์” (Pro Evolution Soccer 2009 หรือ PES) ชูโหมดใหม่ “Become a Legend”

โคนามิบอกว่า PES ภาคนี้จะเพิ่มเติมโมเดลผู้เล่นใหม่เข้ามา,ปรับปรุง AI และระบบฟิสิกส์ของลูกบอลมาให้เป็นเกมฟุตบอลที่สมจริงเท่าที่มีมา พร้อมกับใส่โหมดการเล่นใหม่มาสร้างความแปลกใหม่อีกด้วย โหมดนี้จะใช้ชื่อว่า “บีคัม อะ เลจเจนด์” (Become a Legend) เป็นโซโลโหมดเล่นเป็นนักเตะคนเดียว อาจจะเป็นนักเตะในตำแหน่งมิดฟิลด์หรือศูนย์หน้า (คล้ายโหมด Be a Pro ของเกมฟีฟ่าจากค่าย EA) นักเตะคนนี้จะไต่เต้าจากนักเตะโนเนมขึ้นไปอยู่ในระดับอาชีพ เรียกว่าจะต้องเล่นในตำแหน่งตัวเองให้ดี ก่อนที่จะถูกหมายตาจากสโมสรที่ใหญ่กว่า เพื่อดึงตัวเราไปร่วมทีม แต่ก็ไม่ใช่ว่าเราจะยืนในตำแหน่งตัวจริงได้เสมอไป หากเล่นไม่ดีก็มีสิทธิ์นั่งเป็นตัวสำรองข้างสนามได้เช่นกัน และอาจถูกเลหลังขายให้ทีมที่เล็กกว่าตามมา

นอกจากโหมดข้างต้นจะมีให้เล่นออฟไลน์ตัวคนเดียวกับเกมแล้ว โคนามิยังได้แตกโหมดนี้ให้ไปเล่นผ่านออนไลน์ได้ด้วย โดยใช้ชื่อกระชับ ง่ายๆว่า “Legends” รวมทีมกันไปประกาศศักดากับทีมผู้เล่นทั่วโลก

โคนามิคุยต่อว่า ตามปกติแล้วเกมตระกูล PES จะมีชื่อเสียงในเรื่องระบบการควบคุมที่ลึกซึ้ง แต่เกมภาคใหม่นี้มีเป้าหมายที่สูงขึ้นไปอีก ด้วยการนำระบบการควบคุมที่ยากต่อการคาดเดาเข้ามา พวกการจับบอลจังหวะแรก,การเลี้ยงบอลติดเท้า และการจ่ายบอล ขณะที่ยังปรับเรื่องการยิงทำประตูและและ AI อีกด้วย ด้านทีมพัฒนาเกมนี้ของโคนามิแนะนำระบบการควบคุมใหม่อีกว่า ขณะนี้ผู้เล่นสามารถใช้ลูกเล่นและล่อหลอกคู่ต่อสู้โดยไม่ต้องใช้การกดให้เคลื่อนที่แบบพิเศษ แต่จะขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมของนักเตะขณะวิ่ง และการพลิกหักหลบอย่างรวดเร็วด้วยการกดปุ่มทิศทาง Dpad หรือ แกนแอนนาล็อก

ด้านการเคลื่อนที่ของ “ลูกบอล”นั้น ทีมงานโคนามิจะเพิ่มการคำนวณความต้านทานของอากาศต่อลูกบอลให้มีความสัมพันธ์กัน ขณะที่การเคลื่อนที่ของลูกบอลบนพื้นสนามจะสมจริงมากขึ้น โดยจะขึ้นอยู่กับสภาพอากาศ ซึ่งมีผลต่อน้ำหนักและการเคลื่อนที่ผ่าน ผู้เล่นจะต้องชดเชยแรงในการผ่านบอลมากขึ้นเมื่อมีภาพอากาศแย่ ไม่ว่าจะเป็นฝนหรือหิมะ

ส่วนระบบ Teamvision ที่เข้ามาจัดการด้าน AI นักเตะร่วมทีมนั้นก็ยังคงอยู่ เพื่อนร่วมทีมจะปรับเปลี่ยนแท็คติคการเล่นตามสถานการณ์ปัจจุบัน และเคลื่อนที่ไปยังที่ว่างเพื่อช่วยเราทั้งกรณีบุกหรือตั้งรับ ตัว Teamvision ยังสามารถจดจำแผนหรือคู่แข่งเพิ่มเป็นข้อมูลเพื่อใช้ในการเล่นในโหมด Master League และ League

นักเตะแต่ละคนในเกมจะมีการปรับภาพลักษณ์ใหม่ ทั้งใบหน้า,ร่างกาย,แอนิเมชันบนใบหน้า และรายละเอียดของชุดแข่ง พร้อมโหมด Edit ให้ผู้เล่นปรับแต่งสิ่งต่างๆได้เช่นเดิม พวกใบหน้า,ชุด,เพลงประกอบ และเพลงเชียร์ของแฟนบอลแต่ละทีม โดยมีระบบ Pixel Paint ใหม่เข้ามาให้สร้างพวกตราสโมสรของตัวเองได้ ส่วนรายละเอียดอื่นๆก็มีอย่างการสกัดบอลหนักเบาขึ้นอยู่กับระยะการกดปุ่ม X ,ผู้เล่นสามารถงัดบอลขึ้นมา หรือยกบอลข้ามขาผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม,สนามแข่งราว 20 สนาม ในจำนวนนี้มีสนาม Wembley เข้ามาใหม่

“ชิงโงะ ทากะซึกะ” ผู้ให้กำเนิดเกมวินนิ่งและ PES กล่าวว่า ถือเป็นเกียรติที่ทราบว่าเกมของเขาสร้างความสนุกให้กับผู้เล่นหลายๆคน จากนักบอลอาชีพ,สาวกฟุตบอลและเด็กต่างก็อยากจะออกไปเตะบอลด้วยกันทั้งนั้น ส่วนโหมดเกมใหม่ Become a Legend กับ Legends Modesนั้นถูกออกแบบมาให้รู้สึกถึงความกดดันในการที่จะเป็นมืออาชีพจริงๆ เขาเชื่อว่าโหมดใหม่นี้จะช่วยกรุยทางใหม่สู่ความสนุกของ PES

PES 2009 ออกมาให้เล่นบนเครื่องPS3,Xbox360,PC,PS2,PSP และโทรศัพท์มือถือในช่วงฤดูใบไม้ร่วงปีนี้ ส่วนเกมเวอร์ชัน Wii จะออกมาขายในปีหน้า

และผมก็ถือโอกาสนี้ฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ของบอร์ดกับเพื่อนๆพี่ด้วยนะครับ

okเลยออกเมื่อไหร่เล่นแน่ยินดีต้อนรับครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูล

Comment

ตามท่านบนครับ...อย่าลืมแผ่นแท้ด้วยนะครับ...โคนามิจะได้มีกำลังใจ......คุคุคุ

Comment

ถ้าลง คอม เมื่อไหร่ ว่าจะเอาแผ่นแท้อะ เห็นเขาว่าเล่นออนไล ได้นิ

Comment

รอสอยแท้อยู่ไม่พลาดแน่ๆ

Comment

ถ้าเป็นแผ่นแท้ Import แพงเลยเกินนะท่าน
            แต่ถ้ามีผู้ใจดีน้ำเข้ามาให้ คงได้ชื้อแท้กันได้ง่ายขึ้นนะครับ

ยินดีต้อนรับและขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

หวังว่าจะพัฒนาเรื่องผู้รักษาประตูให้ดีขึ้นนะครับ
              ยิงจุดโทษกับ ai ผมยิงเข้าทุกลูกเลยภาค2008
              ผมยิงเรียดไปตรงกลาง ทุกลูก แล้วคอมมันจะพุ่งออกข้างอย่างเดียว
              ใครไม่เชื่อลองไปทำดูนะครับ
              แล้วก็ตอนเปิดมุมผู้รักษาประตูชอบปัดบอลเข้าประตูตัวเอง

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
                ถ้าเป็นแผ่นแท้ Import แพงเลยเกินนะท่าน
                แต่ถ้ามีผู้ใจดีน้ำเข้ามาให้ คงได้ชื้อแท้กันได้ง่ายขึ้นนะครับ

ยินดีต้อนรับและขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
                ตอนนี้ขายที่ราคา 990 บาท โดย silvercoin ครับ
                ถ้าไม่คิดว่า แพคเกจมัน... ก็โอเคล่ะ พอสู้

Comment

ชอบรูปนี้จริงๆออกแนวประชดนิดๆ 555

Comment

เกมแห่งตำนาน ศึกแห่งศักดิ์ศรี หวังว่าภาคนี้กาตวิภาคตัวนักเตะคงไม่ประหลาดแบบภาค2008นะ ผมถึงกับเซ็งกลับไปเล่น 2007 เลย

Comment

Originally posted by heatie View Post
                      ตอนนี้ขายที่ราคา 990 บาท โดย silvercoin ครับ
                      ถ้าไม่คิดว่า แพคเกจมัน... ก็โอเคล่ะ พอสู้
                      ออกแล้วหรอคับ

Comment

ขอบคุณข้อมูลดีๆ ครับผม

Comment

ภาคนี้ได้ลิขสิทธิ์ แมนยู - ลิเวอร์พูลด้วยนะครับ

Comment

โอ๊ว เกมส์ยิงหมู(เพื่อน) ลงPCไวๆก็ดี อยากยิงหมู(เพื่อน) คุ คุ คุ

Comment

อยากทราบ สเปค จัง สูงป่าวหว่า

ถ้าเล่นไม่ได้คงต้องลง 2007เล่นต่อไป แต่ก็สนุกดี-*-

Comment

Working...
                              X