Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง mainboard ใช้กับ x2 4600+ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง mainboard ใช้กับ x2 4600+ ครับ

พอดีทางโรงเรียนได้งบมาซื้อคอม 2 เครื่อง ตอนนี้จัดสเป็คได้หมดแล้วค้างแต่ mainboard ที่ยังเลือกไม่ถูกว่าจะเอาตัวไหนดี ระหว่าง ....

1. asrock alive nf6-vsta
    2. ECS GeForce7050M-M

สองตัวนี้ตัวไหนน่าสนใจมากกว่าครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=256149

Comment

ตาม #2 ครับ

Comment

ขอบคุณครับ
        ปกติใช้งานธรรมดาๆ ถ้าไม่คล็อก ก็ใช้ ecs ดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
          ขอบคุณครับ
          ปกติใช้งานธรรมดาๆ ถ้าไม่คล็อก ก็ใช้ ecs ดีกว่านะครับ
          ใจผมก็อยากจะบอกแบบนั้นเหมือนกัน

แล้วรูปแบบการจัดวางของบอร์ด ECS ก็ดูดีมาก

เห็นบอกไว้ว่าใช้ในโรงเรียนก็คิดไว้แล้วว่าไม่คล๊อกแน่

แต่มาคิดอีกทีกลัวท่านนึกมันส์อยากดัน 3G เลยแทงกักไว้ก่อน

แต่ถ้ามาฟันธงว่าใช้ธรรมดา ก็พอๆกันแต่ ECS มันดักเราไว้ด้วยไบออสว่าไม่ให้ลากแน่ งิงิ

ส่วนตัวก็ประทับใจ ECS รุ่นประหยัดเหมือนกัน ไม่ค่อยงอแง

Comment

ECS โลด อิอิ

Comment

คงไม่ลากล่ะครับ หุๆ
              ของโรงเรียน น้านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน นาน งบซื้อคอมจะมาหนนึง เลยต้องใช้แบบถนอมๆ หน่อย มันจะได้อยู่กับโรงเรียนไปอย่างน้อย 5 ปี หุๆ

แต่ถ้าส่วนตัวคงเล่น ECS black ล่ะครับ

Comment

Working...
              X