Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอด อุณหภูมิ45องศา จับฮีตซิงร้อนจี้เลยครับ ปกติไมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอด อุณหภูมิ45องศา จับฮีตซิงร้อนจี้เลยครับ ปกติไมครับ

เมนบอด อุณหภูมิ45องศา จับฮีตซิงร้อนจี้เลยครับ ปกติไมครับ และcpuร้อนถึง60องศา ใช้บอดด P5 GDC-V กับ P4 530 ครับปกติไมครับ ไม่ใช้ห้องแอร์ ห้องอบๆหน่อย ถ้าขืนใช้แบบนี้ต่อไปเป็นไรไมครับ

ปล.จับฮีตซิงค์ที่เมนบอดยั้งกับเตารีดเลยแต่พอจับได้นะ แต่cpuยั้งเย็นกว่าเยอะครับ ใช้ต่อไปมันจะใหม้ป่าวครับถ้าไม่ทำการแก้ไข้ครับขอบคุณครับ

mainboard ไม่เท่าไรนะครับ แต่ อุณหภูมิ cpu ท่านผมว่าร้อนเกินไปนะครับ
    ต้องจัดระบบระบายความร้อนในเคสให้ดี อาจจะติดตั้งพัดลมดูดอากาศเพิ่ม
    และในส่วนของ cpu อาจจะต้องเปลี่ยนระบบระบายความร้อนให้ cpu ใหม่ครับ
    ของเดิมๆที่ให้มาอาจจะระบายความร้อนไม่เพียงพอ เพราะอุณหภูมิในห้องก็ค่อนข้างอบด้วย
    สิ่งสำคัญคือระบบระบายความร้อนจากซีพียูและจากเคสออกด้านนอกครับ

Comment

temp mainboard "ไม่ใช่" ซิงค์ที่คุณจับครับ

ซิงค์มันเป็น north bridge ครับ ร้อนแบบนั้น ไม่ต่างกันครับ หลายๆๆๆบอร์ดก็เป็น

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        temp mainboard "ไม่ใช่" ซิงค์ที่คุณจับครับ

ซิงค์มันเป็น north bridge ครับ ร้อนแบบนั้น ไม่ต่างกันครับ หลายๆๆๆบอร์ดก็เป็น
        ของผม north bridge จับซิงค์มือพองเลย อุอุอุ ร้อนโครต บางที 60 ก่า เลย (วัยรุ่นเซ็ง)

Comment

ผมการ์ดจอบอก 58 องศา
          จริงๆจับซิ้งแทบทนไม่ไหว
          ร้อนมากๆ

Comment

หุหุ ของผมตั้ง 75 องศา ถ้าไม่ได้พัดลมมาเป่าเนี่ยแย่เรยยยย [กาดจอ]

Comment

6200 เนี่ยร้อนขนาดนั้นเลยหรอครับ
              6600 ผมที่ใช้ยัง ราวๆ 55 องศาเลยนะ

Comment

Working...
              X