Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับ soundcard ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ รบกวนดูให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับ soundcard ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ รบกวนดูให้หน่อยนะครับ

ตอนนี้จากที่ได้รับคำแนะนำจากเพื่อน ๆ ในบอร์ดนี้นะครับ ผมเน้นฟังเพลงเป็นหลักเลยนะครับ
    จะ external หรือ internal ก็ได้ครับ จากตัวเลือกมากมายตอนนี้เลยเอาตัวที่เพื่อน ๆ แนะนำมาเหลืออยู่ 3 รุ่นนี้ครับ รบกวนดูให้ทีนะครับ
    - creative digital music sx
    - X-Fi Music
    - X-fi Platinum
    การ์ดพวกนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ มีเวปไหนสั่งซื้อทางอินเตอร์เน็ตได้บ้างครับ

คือผมลองหาข้อมูลด้วยตัวเองแล้วครับ แต่ว่าชื่อรุ่นมันคล้ายกันมากก็เลยงงน่ะครับ จะเอามาใช้กับ bose com3 ครับ ส่วนการ์ดที่ผมมีอยู่แล้วเป็นรุ่น Creative Sound Blaster Live! value ตัวนี้ซื้อมานานแล้วเหมือนกันครับ

(ขอบคุณครับ)
    Last edited by Aof Topview; 17 Aug 2008, 10:08:23.

bose com3 กับ Creative Sound Blaster Live! value เสียงเป็นไงบ้างครับฟังเพลง jazz
    เงินถึงเมื่อไหร่จะลุยบ้างครับ

Comment

Originally posted by tenfaces View Post
      bose com3 กับ Creative Sound Blaster Live! value เสียงเป็นไงบ้างครับฟังเพลง jazz
      เงินถึงเมื่อไหร่จะลุยบ้างครับ
      ผมยังไม่ได้ลองต่อเลยครับ พอดีมันอยู่ในเครื่องอีกเครื่องนึงครับ ส่วนเครื่องที่ใช้ประจำตอนนี้เป็นออนบอร์ดครับ เลยอยากจะหาการ์ดมาใส่น่ะครับ
      พอดีพึ่งได้ลำโพงมาด้วยครับ

Comment

creative digital music sx ตัวนี้ดีกว่าไหม

Comment

X-Fi Music น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดนะครับ(ในความคิดผม) รอท่านอื่นโหวตต่อ หุหุ

Comment

creative digital music sx
            X-Fi Music
            การ์ดสองตัวนี้เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ ใช้กับ bose com3 นะครับ
            ผมไม่รู้จะไปลองฟังที่ไหนครับ เลยรบกวนเพื่อน ๆ หน่อยนะครับ
            Last edited by Aof Topview; 17 Aug 2008, 17:19:37.

Comment

Super Pro 707

Comment

Super Pro 707
                dac1

Comment

มั้งอะ

Comment

ผมใช้คู่กะไอ้ C3 อยู่ครับ ถ้าเน้นฟังเพลงก็ตัวนี้เลย 3920 ที่ HWH ครับ รับรองไม่ผิดหวัง

Comment

creative digital music sx ผมใช้อยู่ครับ รายละเอียดเสียงครบถ้วนเลยทีเดียวครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ สงสัยจะ creative digital music sx ตัวนี้ละครับ
                        ตามที่หลาย ๆ คนแนะนำครับ
                        อืม มีร้านไหนที่สั่งของทางอินเตอร์เน็ตบ้างครับ รบกวนชี้เป้าให้หน่อยนะครับ

Comment

ตัวนี้เป็นไงบ้างล่ะครับ เห็นเค้าว่าระดับ Audiophile เลย
                          http://www.proplugin.com/product.detail.php?id=977622

Comment

SX

Comment

Working...
                            X