Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply เสีย ซ่อมได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply เสีย ซ่อมได้มั๊ยครับ

ของ Cooler Master อ่ะครับ มันหมดประกันแล้ว

จะเอาไปซ่อมตามร้านไอทีทั่วไปได้มั๊ยครับ

หรือซื้อใหม่ไปเลยดีกว่า

แล้วซื้อใหม่จะเอาแบบของจีนแดงถูกๆดีมั๊ย

เพราะเครื่องก็ไม่ได้โอเวอร์คล๊อกแล้วด้วย ตอนนี้อ่ะ

เพราะจะซื้อแบบจีนถูกๆ หรือแพงๆก็พังเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

ลองเอาไปซ่อมก่อนเถอะครับ ราคาไม่น่าจะแพงหรอก
    เนื่องจากว่า PSU ที่มียี่ห้อหน่อยจะมีค่า efficient และ PF อะไรแบบนี้มากกว่าของถูกๆ
    ทำให้ไม่เปลืองไฟมากด้วยครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
      ลองเอาไปซ่อมก่อนเถอะครับ ราคาไม่น่าจะแพงหรอก
      เนื่องจากว่า PSU ที่มียี่ห้อหน่อยจะมีค่า efficient และ PF อะไรแบบนี้มากกว่าของถูกๆ
      ทำให้ไม่เปลืองไฟมากด้วยครับ
      efficient และ PF มันคืออะไรอ่ะครับ

Comment

พูดแบบรวมๆก็คือคุณภาพและมาตฐานมันดีกว่าของจีนทั่วไปอ่ะครับ ถ้าจะไปใช้ของจีนเอาตัวนี้ไปซ่อมใช้ดีกว่าครับ อย่างน้อยยี่ห้อก็เชื่อได้

Comment

ลองซ่อมดูก่อนละกันคับ ก่อนซ่อมลองถามเค๊าสักนิดว่าเท่าไหร เผื่อซื้อใหม่จะดีกว่าจะคับ ^^

Comment

ใช้จนหมดประกันแล้ว เสีย เปนผมซื้อใหม่ดีกว่าคับอย่าไปซ่อมมันเลย เก่ามากแล้ว

Comment

Working...
            X