Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องค้างครับ ช่งยทีงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องค้างครับ ช่งยทีงับ

Spec
    E8400 @3.0Ghz
    Mb asus p5q pro
    Ram 2 Gb คอแซ twin
    GPU EAH Asus 4850
    sing Arctic Cooling Accelero S1 Rev. 2 + Arctic-Cooling Turbo Module
    PSU Tagan 500W
    HDD Wd 320Gb
    case coolmaster centurion 5
    DVD RW asus20x

เล่นๆอยู่แล้วเครื่องมันค้างไปเลยแต่มันจะมีเสียงรบกวนที่ออกมาจากลำโพงบ้างนะครับ
    เม้าก็ไม่มีไฟขึ้น
    คืบอดไฟปุ่มnumlockก็ค้าง
    ต้องรีหรือปิดคอมไปเลยอ่ะครับ
    ไม่เปนที่วินโด้เพราะว่าลงมารอบที3แล้ว วินโด้คนละตัวกันด้วย

มันค้างตอนไหนครับ

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
      มันค้างตอนไหนครับ

แล้วแต่อารมณ์มันเลยอ่ะครับ
      เปิดคอมแล้วทิ้งไว้หน้าจอเดสท๊อบบางทีก็เป็น
      เปิดเพลงบางครั้งก็ค้างเหมือนกาน
      เล่นเกมไม่ค่อยค้างนะครับนานๆๆๆจะค้าง ถ้าเล่นเกม
      เครื่องพึ่งซื้อนะครับ แฟรชไบออสเมนบอทไปแล้ว ก็ไม่หาย

Comment

ลงวินโด้ใหม่ดีกว่า

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
          ลงวินโด้ใหม่ดีกว่า
          ก็ลงไป 3 รอบแล้ว sp3 1 รอบ นอกนั้น sp 2 หมดเลย
          ลงตัวไม่ได้โม 1 ครั้ง แล้วโม อีก1 ครั้ง ก็ยังเปน

Comment

มันร้อนเปล่าหว่า

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
              มันร้อนเปล่าหว่า
              cpu48-56 องศาเพราะเหนมันมีย่อยมา คอ1 48 คอ2 55 รวม 56
              กาดจอ 32-36 องศา
              Mb 38-42 องศา

*******ห้องแอร์เปนค่าแรก อีกอันไม่แอร์ไม่พัดลม เปิดหน้าต่างอ่ะครับ
              Last edited by mikisung; 17 Aug 2008, 13:34:42.

Comment

สเป็คใกล้เคียงกันเลยแต่ของผมอ่อนกว่า แต่ไม่มีปัญหาไรครับ

Comment

Originally posted by boomer1983 View Post
                  สเป็คใกล้เคียงกันเลยแต่ของผมอ่อนกว่า แต่ไม่มีปัญหาไรครับ

อยากจะบ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                  เอามาแลกกานป่าววว
                  อิอิ
                  เซงๆๆ
                  เล่นแล้วค้าง
                  พอรุ้ไหมเปนที่ไรอ่า
                  คิดไม่ออก

Comment

CPU ร้อนไปป่าวครับ

Comment

Originally posted by Dekaze View Post
                      CPU ร้อนไปป่าวครับ
                      จัดว่าร้อนหรอ
                      แต่มันไม่เกี่ยวที่ร้อนนะเพราะว่าบางครั้งพึ่งเปิดมันก้เปนแต่บางวันเปิดนานแล้วมันก้ไม่เปนต้องตามอารมมันอ่ะ

ผมไม่ได้เล่นอีกนานนะครับย้ายบ้านอ่ะครับไม่มีเน็ต
                      ช่วยดันแทนผมทีครับเด๋วผมไปเล่นที่ม.ครับ
                      อยากให้อาการหายไวๆๆอ่ะ
                      ช่วยดันทีนะครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ อยากให้อาการมันหายอ่าครับ
                      ขอบคุงมากครับ

Comment

ใช้ Window แปลงหรือเปล่า
                        Driver ตัวในแผ่นหรือเปล่า
                        แรมเน่าหรือเปล่า (Test Memtest)
                        HD เจ๊งหรือเปล่า (HD TUNE)

Comment

[QUOTE=penguinbenz;3849753]
                          Driver แผ่นหมดเพราะใช้windowเพียวๆ ไม่ได้แปลง
                          Memtest ผ่านไม่error
                          HD ไม่มีbad ไม่เจ๊ง

Comment

Working...
                          X