Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600M GT ยังมีปัญหาอยู่รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600M GT ยังมีปัญหาอยู่รึป่าวครับ

พอดีเดือนหน้านี้พี่ชายจะกลับมาจาก ออส แล้วเพื่อนเค้าซื้อได้ถูกเนื่องจากทำงานที่ hp ครับเลยกะจะฝากซื้อครับแต่ตอนนี้เครียดมากเลยเห็นว่า 8400 กะ 8600 มีปัญหาอยู่ เลยอยากรู้ว่ารุ่นอื่นมีปัญหาด้วยรึป่าวครับถ้ามี ช่วยบอกทีว่ารุ่นไหนบ้างครับ (รึว่าของ nviadia หมดเลย T.T) นี่เว็บทีอ้างอิงครับ

http://h10010.www1.hp.com/wwpc/au/en...4-3744188.html

รุ่นที่เล็งๆอยู่คือรุ่นที่ 2 อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีใครกล้าฟันธงครับ เหอะๆ
    ที่แน่ๆ series8 G86 G84 อะไรเทือกนี้ โดนเต็มๆ
    แต่มีข่าวแว่วๆมาว่า series9 ก็เน่า จริงเท็จยังไงผมก็ไม่รู้
    หรือว่าแค่ปล่อยข่าว ต้องรอดูยาวๆ เพราะพึ่งลงสนาม

Comment

เห็นข่าวบอก9600GT ก็ไม่รอด

Comment

NVidia เน่าหมดเลยหรอครับรุ่นไหนของ Nvidia รอดมั่งครับ แล้วอ่านข่าวได้จากที่ไหนบ้างครับ อยากรู้มากๆเลย

Comment

ซื้อใหม่ๆประกันน่าจะยาว ถ้าประกันเกิน2ปีก็สบายใจได้หน่อยครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้ซื้อไปเถอะครับ เพราะ80%ในนี้ก็ เน่าครับ คิดซะว่าเป็นคนส่วนใหญ๋ จะได้สบายใจคร้าบบ

Comment

ขอทราบอาการที่เป็นหน่อยครับ เอาแบบคราวๆพอ จะได้เอาไว้ประดับความรู้

Comment

ผมซื้อตัว HD 3650 ดีกว่า สบายใจเฉิบ ^^

Comment

ดีออกครับได้เปลี่ยนบอร์ดใหม่ทุกปี

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                  ซื้อใหม่ๆประกันน่าจะยาว ถ้าประกันเกิน2ปีก็สบายใจได้หน่อยครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้ซื้อไปเถอะครับ เพราะ80%ในนี้ก็ เน่าครับ คิดซะว่าเป็นคนส่วนใหญ๋ จะได้สบายใจคร้าบบ

เสี่ยทุเรียนพูดถูก เจ้าของกระทู้อย่ากังวลไปเลยครับ

แรงด้วยกัน... เน่าด้วยกัน... เพื่อนเพียบ

ผมดันย่ามใจประกันแค่ปีเดียวซะด้วย หวังว่าสถานีบิตและ crysis จะช่วยให้ถึงฝั่งฝัน (เจ๊ง) ในเร็ววัน

ทำใจ.. ทำใจ.. จอมขวัญ ทำใจก็แล้วกัน ทำใจ.. ทำใจ..

Comment

เจ้าของกระทู้ มีปัญหากับผม แน่นอนครับ
                    ปัญหาที่ว่าคือ บังอาจใช้การ์ดจอแรงกว่า...

อิอิ

เข้าสาระก็ได้ครับ ผมว่าถ้ากลัวมีปัญหา(การ์ดจอนะ ไม่ใช้กับผม) ก็เลือก ATI ไปเลยครับ
                    เอาตัว 3650 นี้แหละครับ

Comment

nvidia แก้ไขปัญหายังไงบ้างแล้วหรือยังนี่

Comment

รหัส M ของ Nvidia เท่าๆ ที่อ่านใน web นอกเห็นเป็นเกือบทุกรุ่นเลยครับ ตั้งแต่ 6xxx, 7xxx, 8xxx ส่วน 9 นี่ก็ M (Mobile GPU) เหมือนกัน ยังไงลองติดตามข่าวอีกสักนิดก็ดีครับ ^^"

Comment

ผมว่ามันคงไม่เป็นทุกตัวนะ ขึ้นอยู่กับโรงงาน ดู
                          Asus เป็นตัวอย่าง บางคนเจอ 9500GS แต่น้อยมากๆ แต่ตัวอื่นๆ 8400 8600 กลับไม่เห็นมีใคร post แสดงว่ามันก็มีตัวที่ไม่เป็นอ่ะนะ
                          BenQ ก็เจอรุ่นเก่าบ้าง แล้วก็ออกมารับผิดชอบพร้อมบอกว่ารุ่นใหม่ไม่มี

ส่วนพวกอยู่ 3Brand ใหญ่ในข่าว ก็คงจะเกิดกระจายแต่ ในเว็บกระทู้ต่างๆมีแต่คนใช้ Asus BenQ เป็นหลัก Acer นิดๆ
                          ที่เหลือนี่อาจไม่เจอปัญหาไม่ก็เล่นกันแต่ Pantip.com ไม่ค่อยมา post ที่นี่
                          Last edited by Razet; 18 Aug 2008, 13:18:04. Reason: พิมพ์ผิด

Comment

ตอนนี้ตัดสินใจว่าคงเอาแล้วครับรุ่นนี้ อยากรู้อีกข้อครับ ว่า Hp ประกันทั่วโลกรึป่าวครับเผื่อมีปัญหาจะได้ใช้บริการที่เมืองไทยเลยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Razet View Post
                              ผมว่ามันคงไม่เป็นทุกตัวนะ ขึ้นอยู่กับโรงงาน
                              โทษครับ แต่ผมได้ยินมาจากหลายที่ว่าเป็นปัญหาจากการออกแบบ ถึงจะต่างโรงงานแต่เขาก็ใช้แบบเหมือนๆกันหมดแหละครับ

สาเหตุที่รุ่นใหม่ๆยังไม่ค่อยเจอ ผมคิดว่าก็เพราะมันยังใหม่น่ะแหละครับ พออายุเริ่มเป็นปี ก็จะมีออกอาการให้เห็นกันมากขึ้น

Comment

Working...
                              X