Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ oc การ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ oc การ์ดจอครับ

ใช้ 7300GT ผม overclock แล้วได้ตามรูปครับ แล้วภูิมิปกติอยูุที่ 56 องศา พอเล่นแล้วอยู่ที่ 76 องศา อุณหภูมิสูงไปหรือป่าวครับ ผมลองกับเกมส์ Dirt ครับ

ใช้ river tuner ดีกว่าเยอะครับ

Comment

7300GT DDR2 อย่าไป OC มันเลยครับ ร้อนปล่าวๆ มันไปได้ไม่ไกลหรอกครับ เราเอาความเสถียรดีกว่าครับ

Comment

ถ้าเล่นได้ไม่แฮงค์ ไม่ค้างก็ ok ครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
          7300GT DDR2 อย่าไป OC มันเลยครับ ร้อนปล่าวๆ มันไปได้ไม่ไกลหรอกครับ เราเอาความเสถียรดีกว่าครับ
          ผมเปลี่ยนพัดลม เพราะว่ามันไม่หมุน อุณหภูมิตอนไม่หมุนอยู่ที่97องศา นี่ธรรมดานะยังไม่ได้เล่นเกม เล่นเกมไม่รู้100เท่าไร เป็นยั่งงี้มาเกือบ3เกือนพึ่งรู้ตัว แถมเป็นเครื่องโหลดบิตอีกตั่งหาก เปิดตลอด24ชม มา3เดือน อุณหภูมิก็97องศามา3เดือน รู้ตัวปุ๊บ(ลองดูในโปรแกรมGPU-Z)อึ้งสับแปป แล้งรีบปิดเครื่อง จากนั้นก็ดัดแปลงเอาPSUเก่าๆ มาแปลี่ยน
          ปล.ไม่นึกว่ามันจะรอด เพราะเปิดมา3เดือน+เล่นเกมบางเวลา

Comment

ตาม rep ด้านบน

Comment

Working...
            X