Announcement

Collapse
No announcement yet.

e5200 กะ p35ds3r ไปถึง 4 กิ๊กป่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e5200 กะ p35ds3r ไปถึง 4 กิ๊กป่ะคับ

ต้องใช้แรมแรงมั้ย แรม geil ซิ้งส้ม ไหวมั้ย หรือต้องแรงๆแบบ ครูเสี่ยว
    sink ต้องแรง ขนาด tt 120 ex มัั้ย
    e5200 ทุกตัวไปถึง 4 ยาก มั้ย หรือต้อง week แรงๆ
    ขอบคุนคับ

ไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

อยากทราบเช่นกัน ถ้าใช้อุปกรณ์เดิมๆไม่แรงมากจะไหวมั้ย

Comment

ผมว่าน่าจะไปถึงได้ แม้จะไม่ใช่ง่ายๆ

Comment

เห็นทื่เค้าลากๆกันก็ไป4GHzได้ไม่ยากนะ ตัวคูณมันเยอะดี ขอแค่บอร์ดปรับไฟcpuได้น่าจะไปถึง
          ส่วนแรมบ้านๆก็สบายครับ 12.5x320ก็4.0ละ

ขออนุญาตเอาลิ้งเว็บอื่นมาแปะให้ดูนะครับ แต่บอร์ดที่เค้าใช้เทสเทพชะมัดเลย

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...er=asc&start=0

Comment

บอร์ดจ่ายไฟดีๆหน่อยก็ดีครับ ช่วง3.5Gขึ้นไฟนี่ กินไฟเยอะเหมือนกันนะ

4Gไม่ใช่เรื่องง่าย แต่ก็ไมยากเกินไปครับ

Comment

แรมบ้านๆก็พอแล้ว

Comment

อยากทราบเหมือนกันคับ ว่า ที่ 4Ghz ใช้ซิ้งเดิมๆ หรือใช้ อุปกรณ์เสริมช่วย เช่น น้ำหรือป่าวคับ

Comment

ไม่น่ายากครับ ผมแกะกล่องมาเซ็ทก็ 3.75 แล้ว

Comment

ถึงหนะถึงแต่คุณกล้าใช้ป่าวหละ เดี่ยวก็กังวลเรื่องอุณหภูมิไปปล่าวๆ

Comment

ใส่ tt 120ex ไงคับ ก็ไม่กังวลความร้อนแล้ว

Comment

Originally posted by taro_kun View Post
                        ไม่น่ายากครับ ผมแกะกล่องมาเซ็ทก็ 3.75 แล้ว
                        4.2G ที่ท่านใช้อยู่นั่น ซิ้งค์เดิมไหวป่ะครับ ผมเริ่มอยากจะลองจริงๆ

Comment

Working...
                        X