Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามนิดนึ่งครับ เพื่อความรุ้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามนิดนึ่งครับ เพื่อความรุ้

คือ อยากรู้ว่าโน้ตบุ้ค ถ้าเราใส่แรมเกิน 4 กิก ได้ป่าว

ถ้าใส่ 4 กิก 2 ตัว มันจะเป็นยังไงหรอ อยากรุ้เป็นความรุ้ครับ

ใครรุ้อธิบายให้ฟังหน่อย

ถ้าใช้ window แบบ 64 bits ก็ไม่มีปัญหาครับ
    แต่ถ้าใช้ window 32bits ใส่ไปเท่าไหร่ก็จะเห็นไม่เกิน 4GB ครับ

Comment

mainbord มันจะรองรับป่าว

เห็นมันบอก up to 4Gb ถ้าเกินเปงไงครับ

Comment

แรมแถวละ 500 US ยังไม่มีใครลองแน่ท่าน

Comment

ถ้าเป็น Vista SP1 เห็น 4GB

ใช้ได้จริง 3.5GB ครับ

Comment

ใครเคยลองมาบอกทีครับ

อยากรุ้

แล้วใส่เยอะๆๆเพื่ออะไรครับ

Comment

เคย แต่ใส่ 2*2

Comment

เอาไปทำเครื่อง Server หรือ 8GB นะ หิหิหิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  เอาไปทำเครื่อง Server หรือ 8GB นะ หิหิหิ
                  นานๆมาทีน่ะครับ มัวแต่ไปอยู่ห้อง PC ^^ (คนเก่าคนแก่)

ปล ยืนยันครับว่า 3G ก็ยังไม่เคยใช้หมด ^^ เต็มที่ 2.5G เท่านั้น ท่านอื่นอาจจะเกิน ไม่แน่ๆ

Comment

Working...
                  X