Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกไม่ถูกค่ะ LCD Samsung 2232GW กับ LG W2252TQ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกไม่ถูกค่ะ LCD Samsung 2232GW กับ LG W2252TQ

เลือกไม่ถูกค่ะ
    ระหว่าง LCD Samsung 2232GW ราคา 8,590.-
    กับ LG W2252TQ ราคา 8,890.-
    แต่เรื่องราคาไม่เป็นปัญหาเพราะต่างกันไม่เท่าไหร่
    อยากได้เรื่องคุณภาพมากกว่าค่ะ
    ช่วยฟันธงให้ที

ไปดูที่ร้านนะขอรับ
    แล้วเลือกเอาตามใจเลย

"ของแบบนี้มันต้องเห็นด้วยตา"

Comment

2232GW เป็นจอแบบกระจก

LG W2252TQ เป็นจอแบบธรรมดา

Comment

Originally posted by Macro View Post
        ไปดูที่ร้านนะขอรับ
        แล้วเลือกเอาตามใจเลย

"ของแบบนี้มันต้องเห็นด้วยตา"
        ไปที่ร้านมาเรียบร้อยแล้วค่ะ ชอบทั้ง 2 อย่าง แต่อยากถามว่าคุณภาพตัวนี้ดีกว่ากันอ่ะค่ะ

Comment

LGซิคับแจ่ม

Comment

ดันอยากรู้

Comment

Originally posted by kgb99 View Post

แล้วแบบไหนดีกว่ากันครับ

1.แบบกระจก มันจะไม่สะท้อนแสงหรอครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post

มันแตกต่างกันยังไงหรอคับ เพราะผมก้อกำลังเล็งหาจอ 22 นิ้วเหมือนกัน
                ใครมีความรู้ทางด้านนี้ช่วยน่ะนำที

Comment

จอกระจก ถ้าเล่นในที่แสงแดดส่องมาได้ไม่แนะนำครับ แต่ผมเล่นในห้องนอนใช้ 2232GW อยู่ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by Pikba View Post
                    แล้วแบบไหนดีกว่ากันครับ

1.แบบกระจก มันจะไม่สะท้อนแสงหรอครับ
                    แบบไหนก็แล้วแต่คนชอบครับ อันนี้ต้องลองดูภาพด้วยตัวเองครับ

จอ แบบกระจก สะท้อนสิครับ แต่ก็เลี่ยงได้

Originally posted by devilnat View Post
                    มันแตกต่างกันยังไงหรอคับ เพราะผมก้อกำลังเล็งหาจอ 22 นิ้วเหมือนกัน
                    ใครมีความรู้ทางด้านนี้ช่วยน่ะนำที
                    แบบกระจก ภาพคนชัดกว่าครับ แต่ก็มีปัญหาเรื่องการสะท้อนแสง

ต้องลองไปส่องดูครับ ชอบภาพตัวไหนก็จัดไป

Comment

ราคาตกลงไปขนาดนั้นแล้วหรอเนี่ย T_T

สอยมาตั้ง 10500

Comment

LG W2252TQ ครับ
                        ถ้าเป็นผม เสปกใกล้เคียงกันมาก
                        แต่จอกระจก เล่นแล้ว ภาพมีเงาปวดตามากๆครับ
                        อย่าได้ซื้อมาใช้เลยครับ จอกระจกอ่ะ

พอดีผมใช้รุ่นนี้อยู่ LG W2252TQ

แต่โนตบุคผมซื้อมาแบบ จอกระจกหน่ะ
                        ตอนไหนสว่างๆ มองตัวหนังสือ ในจอไม่ค่อยเห็นเลยแสงมันสะท้อนครับ
                        พอมาใช้ LG W2252TQ เห็นชัด ทุกอณูเลย

ช่วยเชียร์ อิอิ

Comment

T220 เลยใหมครับ ผมใช้อยู่ดีกว่าสองรุ่นนั้นถ้าคุณเป็นพวกใช้เงินคุ้มค่ากับจิตใจคือ ใส่เต็มทีไม่ต้องกลัวเสียดายตังค์

Comment

อย่าเอาจอกระจกครับ

Comment

ไปยืนดูดีกว่า ที่ it city pantip ชั้นบน เปิดเยอะดี แล้วเลือกอันที่ชอบ

แต่ซื้อที่ไหนก็ได้นะครับ ลองเช็ครุ่นราคาดู

Comment

Working...
                              X