Announcement

Collapse
No announcement yet.

devil may cry PC กับ Xbox360

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• devil may cry PC กับ Xbox360

ของ PC กับ xbox ที่ความละเอียดสูงสุดอันไหนภาพสวยกว่ากัน ของ xbox360 เวลาเล่นมันลื่นไหม และ เกมทั่วไปของ xbox เวลาเล่นมันลื่นแบบคอมไหม เช่น Call of Duty 4

เกมพวกนี้ผมว่าลื่นครับสำหรับเกมconsole

Comment

เล่นใน Console ลื่นไร้ที่ติครับ อิอิ

Comment

ใครที่มี pc เเละ xbox บอกหน่อยครับว่า call of duty 4 อันไหนลื่นกว่ากัน console มีกระตุกไหม

Comment

คอมแล้วแต่สเป็ก

console ลื่นแน่นอน ถ้าจะมีกระตุกก้น่าจะเปนเพราะอ่านแผ่น เล็กๆน้อยๆ

Comment

คอมสเปคสูงสุด ลื่นเท่า คอนโซลไหม

Comment

เราใช้
              AMD X2 5200+
              Ram 2G
              Display card Ati 4850 ลื่น นะ เล่นไม่เสียอารม
              จอ 19" wide ปรับสุดก็ 1440*900 บน Dx9
              (Dx10 ได้ถึง 1280*1024 งงเหมือนกัน แต่ความสวยงานไม่ค่อยต่างกัน)

Comment

ผมเล่นมาทั้ง 2 เวอร์ชั่นจบหลายรอบทั้งคู่
                บอกได้เลยว่า PC สวยกว่าเฟรมเรทดีกว่าทั้งตัวเกมส์และคัทซีน 60+ ครับในขณะที่ xbox360 คัทซีนได้แค่30 เท่านั้น
                ความละเอียดของ xbox360 จะอยู่ที่ 720p เองครับ ถ้าคอมแรงในระดับ 9600GT + จอ 19นิ้วเล่นสบายๆ+ภาพสวยด้วยครับ

Comment

ผมก็เช่นกันน่ะครับ เล่นมาทั้งสองเกมส์ Spec ตามลายเซ้น ไม่กระตุกเลยครับ .... ส่วนเรื่องภาพ ผมเคยเล่น เทียวกับ Ps3 น่ะครับ Devilmaycry 4 ps3 จะได้ความสดหน่อยนึง ส่วนเรื่องอื่นไม่เห็นต่างกันครับ ... ลื่นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by onlinehero99 View Post
                    ผมก็เช่นกันน่ะครับ เล่นมาทั้งสองเกมส์ Spec ตามลายเซ้น ไม่กระตุกเลยครับ .... ส่วนเรื่องภาพ ผมเคยเล่น เทียวกับ Ps3 น่ะครับ Devilmaycry 4 ps3 จะได้ความสดหน่อยนึง ส่วนเรื่องอื่นไม่เห็นต่างกันครับ ... ลื่นเหมือนกัน
                    จับเปิด MSAA สิครับต่างอย่างเห็นได้ชัด PS3มันไม่ได้เปิดลบเหลี่ยม PC เปิดทีมนสวยทั้งเกม

Comment

ผมเล่นทั้ง x360 กับ PC ผมให้ pc เต็ม 100 ครับ ภาพสวยก่า แต่ถ้าเล่น x360 กับ LCD TV i1080 แล้วระก้ เอาไป 80 พอ
                      Last edited by kaenlaithai; 17 Aug 2008, 23:31:31.

Comment

ขึ้นกับสเปกเครื่องคุณว่าไหวไหม
                        ถ้าไหว DMC4 ของ PC สวยกว่าทั้ง PS3 และ 360 แน่นอน

Comment

จิงครับ ... สวยกว่าจิง

Comment

เฟรมเรทคัทซีน xbox360 ที่ 30 มันต่างกับ pc 60 เฟรมเยอะไหมครับ

Comment

PC สวยกว่าแน่นอนครับลื่นกว่าด้วย

Comment

Working...
                              X