Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ HDD ของ WD อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ HDD ของ WD อะครับ

ฮาร์ดดิส 250 gb บัฟเฟอร์ 16 เมกอะครับ

ซื้อมาวันนี้ผมลองไช้โปรแกรม HD tune เทสดุอะครับ

ปกติทุกอย่างอะครับบ

แต่ว่าในช่อง health อะครับ มันมีอยู่ตัวน่งขึ้นว่า failed อะครับ

มันผิดปกตอรึป่าวอะครับบ ซื้อมายังไม่ถึงวันเรยอะ

ของผมปรกติน่ะครับ

ไม่รู้ว่ามันคือค่าอะไรยังงัยลองใช้ Everest Ultimate Version ดูตรงหัวข้อ Storage > Smart ดูครับ

Comment

แถม seagate

เหอๆ

Comment

http://www.t13.org/Documents/Uploade...butesAnnex.pdf

เอกสารประกอบครับ vendor specific มันเป็นที่โรงงานแต่ละเจ้าครับไม่รู้เป็น code อะไร

Comment

Originally posted by oatja View Post
          ของผมปรกติน่ะครับ

ไม่รู้ว่ามันคือค่าอะไรยังงัยลองใช้ Everest Ultimate Version ดูตรงหัวข้อ Storage > Smart ดูครับ

ผมลองไช้โปรแกรมนี้ดู มันก็บอกว่า Ok อะครับ แต่ Hd tune มันบอก failed เชื่อโปรแกรมไหนดีอะ

Comment

ซื้อจากที่ไหน ประกันอะไรเหรอครับ

ปล. ผมเห็น 250 GB buffer 16M มีแต่ประกัน A&L ไม่ทราบมีประกันอื่นไหมครับ (เช่น Com7) และซื้อที่ไหนได้ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

วันนนี้ผมไปเดินมาทั่ว zeer เรยอะครับ ประกัน com7 มีแต่ 250 gb แต่บัฟเฟอร์แค่ 8 อะครับ

ก็เรยจำใจต้องเอา A&L อะครับ วัดใจไป

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                ผมลองไช้โปรแกรมนี้ดู มันก็บอกว่า Ok อะครับ แต่ Hd tune มันบอก failed เชื่อโปรแกรมไหนดีอะ

หุหุเชื่อที่มัน fail ครับเคลมโลด

เอาตัวที่ดีที่สุดให้กับเรา

Comment

ของผมก็เป็นครับ เพิ่งใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์ มันขึ้นอย่างนี้ตั้งแต่แรกเลยครับ

Comment

เหอะๆ ไช่เรยอะครับ เมื่อวานไปดูเครื่องเพื่อนอะครับของ WD ทั้ง 3 ตัวขึ้นแบบนี้หมดเรยอะ

Comment

ทำไมตูไม่ขึ้นหว่า 250js อ่ะ

Comment

ผมเทสแล้วไม่มีปัญหาครับผ่านหมด ซื้อจากท่านCHICHI รู้สึกว่าจะเพิ่งผลิตวันที่6ม.ค.2007นี้เองครับ

ผมว่าพวกA&L ชอบstockของไว้หลายเดือนมากๆเลยครับ เห็นเพื่อนไปซื้อมาก่อนหน้าผม1อาทิตย์ได้ตัวที่ผลิตเดือน มิถุนายนครับ หรือว่า LOT ใหม่ๆจะแก้ปัญหาการ Faild แล้ว

Comment

Working...
                        X