Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ถามเรื่อง Vista Ultimate SP1 คับ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ถามเรื่อง Vista Ultimate SP1 คับ +++

อยากถามว่า Vista Ultimate SP1 ใช้แผ่น DVD 1 แผ่นในการติดตั้ง หรือว่า ต้องมีแผ่น CD เพิ่มมาอีก 1 แผ่นครับ

ถ้าเป็นของเเท้น่าจะอับผ่าน auto update นะครับเเต่ถ้าเเผ่นเถื่อนคงไม่มีเพิ่มหรอกนะครับเพราะว่ามันอัดในนั้นอยู่เเล้ว

ต้องลองดูนะครับเเต่เเผ่นเเท้น่าจะเป็น sp1 นะเพราะมันเเก้บัคเเล้ว

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

แผ่นที่ผมได้มา เป็นแผ่น CD อ่ะครับ คงจะเป็นแผ่น Upgrate
        เลยอยากจะถามว่า ถ้าผมเอา Vista Ultimate แบบธรรมดา ที่ยังไม่เป็น SP1
        จะใช้แผ่น CD ที่ผมได้มา อัพเกรด ให้เป็น Vista Ultimate SP1 ได้มั้ยครับ

ช่วยชี้แนะด้วยคับ
        Last edited by cpete; 18 Aug 2008, 00:25:47.

Comment

ได้ครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
            ถ้าเป็นของเเท้น่าจะอับผ่าน auto update นะครับเเต่ถ้าเเผ่นเถื่อนคงไม่มีเพิ่มหรอกนะครับเพราะว่ามันอัดในนั้นอยู่เเล้ว

ต้องลองดูนะครับเเต่เเผ่นเเท้น่าจะเป็น sp1 นะเพราะมันเเก้บัคเเล้ว
            แก้แต่ยังไม่แล้วมีให้แก้อีกเยอะ...ฮา

Comment

windows vista ที่รวม sp1 ไว้ด้วยนั้น MS เปิดบริการ ีขายผ่านการ download ที่ msdn ครับ
              ขนาด file ประมาณ 3.66 GB ต้อง write เป็นแผ่น dvd 1 แผ่นออกมา
              เวลาติดตั้งมันจะมีให้เลือกทุก version แต่ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับ cd key ที่เราสั่งซื้อว่าเป็นแบบใด ......ติดตั้งข้าม version ไม่ได้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                X