Announcement

Collapse
No announcement yet.

Drive DVD-RW ยี่ห้อและรุ่น ไหนดีครับ กำัลังจะซื้อบอกด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Drive DVD-RW ยี่ห้อและรุ่น ไหนดีครับ กำัลังจะซื้อบอกด้วย

Drive DVD-RW ยี่ห้อและรุ่นอะไร ที่ให้ได้ดี ณ ตอนนี้ ในทั้ง การเขียนแ่ผ่น และ การอ่านแผ่น

พอดี ไม่ตามเรื่อง Drive DVD-RW มานาน

ขอบคุณครับ

รอสักพัก มีมาครบทุกยี่ห้อแน่ๆๆครับ

Comment

700-800 บาท ราคาไม่***งกันมากคับ
      เอาโลโก้สวย ผมชอบ ASUS อิอิ

Comment

ไล-ออน กับ ASUS ทนดี

Comment

นั่นๆๆๆ มาแล้วสองยี่ห้อ

555

Comment

ใช้ Lite on กับ Samsungอยู่ครับ อย่างละตัว Lite on 2ปีแล้วก็ใช้เหมือนเดิม

Comment

ASUS ถ้าไม่เสียก่อนก็ทน เสียงดังเวลาอ่านแผ่น
              lite-on 1 ปีปุ๊บ กดแผ่นออกไม่ยอมออกซะงั้น แต่ก็ยังอ่านเขียนได้ปกติ
              LG เท่าที่ผ่านๆเขียนได้ต่ำกว่าสเปคแผ่น แต่ก็ทนดี เคลมไว ได้ของใหม่(ถ้าผ่านศูนย์ LG เอง)
              Samsung ถ้าไม่เสียก็ทนมากๆ (ใช้อยู่ ตัว 16X เกือบ 2 ปีแล้ว)
              BenQ,Pioneer;philips ไม่เคยใช้
              ชั่วโมงนี้ให้ LG ครับ

Comment

มีใครลอง Pioneer รึยังครับ ช่วยมาวิจารณ์ยี่ห้อนี้หน่อย

Comment

ผมไม่มียี่ห้อซื้อมา 350 -*-

Comment

samsung โคดแย่เลยครับ อย่าซื้อมาเชียวละ

จากที่เค้าทดสอบกันน่ะครับ ผมเคยอ่านเจอมาจาก pantip

ben q ดีสุดครับ

Comment

LG ครับ เชียร์สุดใจขาดดิ้นเลยตอนนี้ เพราะผมใช้ Lite-On, Asus, LG

Lite-ON - เสียงดังมั่กๆ แต่ไร้ท์ดีไม่มีสะดุด
                      Asus - เด้งไม่ออกก่อนใครเพื่อน พอใช้ บางแผ่นอาจมองไม่เห็น
                      LG - เน้นเขียนแผ่นเป็นหลัก เพราะอ่านดี เขียนเร็ว ไม่ดัง (แต่ส่วนมากเขียนไม่ตรงตามสเปค)

ทั้งหมดผมใช้แผ่น Phillip กับ Verbatim ไร้ท์ไม่มี error แต่บางครั้งใช้แผ่น O'Hayo หรือเกรดต่ำกว่านี้เช่น Princo ส่วนใหญ่ Asus กับ LG มันไม่ให้เขียนก็มี...(ประมาณว่าเขียนไปได้แปบนึง error กลางคัน)

ป.ล. เคยเห็นยี่ห้อ Sony ขาย 550 แต่ไม่มกล่อง กลัวมันเป็นของย้อมเลยไม่กล้าซื้อ

Comment

ให้ 10 คะแนนกับ LITE ON

Comment

แนะนำ pioneer กับ sony ครับ

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ เอาอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ samsung

Comment

ใช้แต่ pioneer

Comment

Asus คับ 6 ปีเเล้วยังไม่มีปัญหาเลย เเต่ของผมยังเป็น cd-rw

Comment

Working...
                              X