Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ โน๊ตบุ๊กเนี่ยดูค่า renponse time ของจอภาพ ยังไงหรอครับ ? ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ โน๊ตบุ๊กเนี่ยดูค่า renponse time ของจอภาพ ยังไงหรอครับ ? ++

ดูเสป็กมากี่ทีก้อมะเห็นสักที แบบ ของเครื่องเดสก์ทอปยังมีบอก แล้วโน๊ตบุ๊ก จะไม่มีบ้างเลยหรือ

ถ้าวัดได้ช่วยบอกด้วยนะครับ ว่าทำยังงัย

ขอบคุณครับ

ถ้าใช้การ์ดจอตระกูล ati ก็ดูได้ีที่ catalyst control centre คับ ถ้าเป็น nvidia ก็ลองดูที่ตัวโปรแกรม forceware น่าจะมี

Comment

Originally posted by hoyhey View Post
      ถ้าใช้การ์ดจอตระกูล ati ก็ดูได้ีที่ catalyst control centre คับ ถ้าเป็น nvidia ก็ลองดูที่ตัวโปรแกรม forceware น่าจะมี
      มันดูไม่ได้นิครับจากทาง Software มันต้องใช้เครื่องมือวัดภาพจากนอกโดยเฉพาะเลย
      Spec.บอกหรูแต่วัดเอาจริงๆก็ทำได้ไม่ถึงก็มีถมเถไป
      ความจริงก็อยากให้ผู้ผลิตโน๊ตบุคหันมาใส่ใจในจุดนี้ด้วย

Comment

มันเป็นคำถามที่ผมสงสัยมานานแล้วเหมือนกันครับ
        ถามใคร ๆ ก็ไม่รู้กันเลย ผมก็เลยไม่รู้จะถามใครดี ^^"

Comment

อืม ช่าย ก๊าบ

Comment

ขอ มา งง งง งง ด้วยคน

Comment

อยากรู้เหมือนกันคับ

Comment

Working...
              X