Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรมแบบ dual แล้ว bandwidth เท่าเดิมครับทำงัยดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรมแบบ dual แล้ว bandwidth เท่าเดิมครับทำงัยดี

ใช้ p5nd2 กับ kington 1g ธรรมดา 2 ตัว ครับ โปรแกรม everest มองเห็นเป็นแบบ single ครับ slot สีชัดเจน ไม่น่าจะใส่ผิดนะครับ ต้องไปตั้งค่าที่ อื่นอีกหรือเปล่าครับ รบกวน เทพๆ ทั้งหลาย ช่วยตอบหน่อยนะครับ กำลังทั้งมึน ทั้ง งงง
    Attached Files

โปรแกรม cpu-z เห็น เป็น dual ครับ

Comment

จากโปรแกรม everest
      Attached Files

Comment

แล้วตอน boot ละ
        มันขึ้น Dual หรือ Single
        คงต้องดูหลายๆ ตัวนะ เผื่อมีซักตัวที่เอ๋อ

Comment

ผมเห็นกระทู้นี้เลยไปลองเช็คของตัวเองดูบ้าง (เพราะปกติเช็คแต่ใน CPU-Z) แต่ปรากฏว่าของผมปกตินะครับ

ผมใช้ Kingston 2GBx2 ตัวธรรมดาเหมือนกันครับ

ผมก็งงของท่านเหมือนกันครับ
          Last edited by Akesonic; 18 Aug 2008, 07:09:33.

Comment

อ้อ โปรแกรม cpu z ท่านเก่าไปนิดนะ Up เวอร์ชั่นใหม่ๆ หน่อย (1.46 อะ)
            * 1GB x 3 ผมก็ Dual ได้ หิหิหิ ^^

Comment

Working...
            X