Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่องเครื่อง Restart ครับ..ด่วนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่องเครื่อง Restart ครับ..ด่วนมาก

ปัญหาเรื่องเครื่อง Restart ครับ..ด่วนมาก

เปิดมาตอนเช้าเครื่อง รีสตาทไม่หยุดครับ

ได้ทำการตวรจอบ แรม และ กาดจอ ตลอดจน เชคความแน่นหนาของ สายแพต่างๆแล้วครับ ก็ ok ดีแต่เครื่องมันก็ยังไม่หาย รีสตาท

เลยลงวินโด้ใหม่ เป็น Xp-sp2 เวอร์ชั่น 102 ลงแบบลงทับครับ ไม่อยากฟอแมทครับเพราะ ที่เครื่องมีโปรมแกรมเยอะ แลมีโปรแกรม ลิขสิทธิ์ หลาย ตัว เลยไม่อยากฟอแมทครับ

หลังจากลงทับ ปรากฎว่า เปิดวินโด้ได้ปกติครับ แต่ว่าตอน จะเข้าวินโด้ มีให้เลือก สอง ตัว บนและล่าง ถ้าเข้าตัว บนจะเข้าได้ ถ้าเข้าตัวล่าง จะรีบูสเหมือนเดิม

ปัญหาตอนนี้คือ วินโด้ตัวใหม่หลังจากทำไรเรียบร้อยแล้ว โปรแกรมเก่าที่สิงในเครื่องยังอยู่นะครับ แต่ว่าเอามาใช้ไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะต้องทำอะไรครับ ถึงใช้ได้

ตอนนี้เป็นปัญหามากครับ ตอนนี้ไม่ได้ ทำงานเลย

ขอบคุณมากครับ

msn ของผม mondc2523@hotmail.com

ท่านต้องrepair window ไม่ใลงใหม่นะ ลงใหม่ ถึงจะมีโปรแกรมอยู่ ก็อาจจะใช้ไมได้เพราะเหมือนมันไมได้installไว้

Comment

ก็ต้องจำใจ format ลงใหม่แล้วละครับ :0

Comment

- รีแพ ทำไงครับผม ทำช่วงไหน ครับเพราะว่ามันเข้า safe mode ไม่ได้ครับ

Comment

คุณลงทับไปแล้วนิ

ถึงrepair ก็เป็นเหมือนตอนที่คุณลงทับแหละครับ

Comment

่ท่านยังสามารถ Boot เข้า Safe mode ได้หรือไม่ ถ้าได้ท่านลองใช้ System restore ดูครับ

Comment

ถ้าคุณจะใช้ windows ที่ลงใหม่ ก็ลงโปรแกรมที่ต้องการใช้ทับของเก่าไป งานเก่ามันก็ใช้ได้ปกตินอกจากโปรแกรมที่ลงทับไปใหม่มันจะไปลบไฟล์งานเก่าๆ

Comment

save งาน แล้วลง windows ใหม่ น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดนะครับ

Comment

windows มันน่าจะมีปัญหาอะคับ ลงใหม่งับ

Comment

Working...
                  X