Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลอดไฟ ของ Zalman 9500 LED เราสามารถเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลอดไฟ ของ Zalman 9500 LED เราสามารถเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ

หลอดไฟ ของ Zalman 9500 LED เราสามารถเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ

พอดีของเก่ามันเริ่มไม่สว่างแล้ว ใครเคยแกะเปลี่ยนหลอดใหม่ ช่วยแนะวิธีการให้หน่อยครับ

ตัวทองแดงก็หมองแล้ว ใช้อะไรทำความสะอาดครับ มันจะได้กลับมาใหม่เหมือนเดิม

อยากรู้เหมือนกัน ว่าหลอดไฟเปลี่ยนไง แต่ซิ้งค์มัน ลองใช้น้ำมะขามเปียก ไม่ก็ โซดา เเช่ดูดิครับ...
    ปล.ผมลองกะโซดาเเล้ว แจ่มดีครับ 9700NT นะ

Comment

อยากรู้เหมือนกันคับ ว่าใช้อะไรทำความสะอาดLEDตรงพัดลมอะคับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ
        จะเปลี่ยนสีเขียวของ9700ntเป็นสีน้ำเงิน

Comment

น้ำยาพวก ทำความสะอาดทองแดง น่าจะมี

ระวังเรื่อง น้ำยาที่จะเอามาเช็ด อย่าให้มันเป็ฯมัน ติดทองแดงละ มันจะจับฝุ่น เด่วระบายความร้อนไม่ดี ตอ้งทำให้ เอี่ยมจิงๆไม่มีคราบมันติด

ยหลอดไฟ ผมลองมองๆเหมือนกันยังไมเห็นว่าจะเปลี่ยนได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้นานแร้ว ยังไม่ได้ดูใหม่เลย

Comment

ลองดูตามนี้ครับ เป็นตัว ZALMAN CNPS9700 LED คงจะเหมือนกัน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=160562

credit tube_cats

Comment

Working...
            X