Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาต MOD หน่อยนะครับ เรื่อง !!!! ระวัง TV BOX ทำจอ LCD ท่านเจ๊ง !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by irobot13 View Post
    เอา Case ท่านต่อกับจอเครื่องอื่นดู ปรับ Monitor 50-60 Hz แล้วกลับมาต่อจอเก่าของท่าน อันนี้ลองยัง
    ถ้าเราปรับ Hz ไว้สูงมันก็ไม่น่าจะทำให้พัดลมไม่หมุนนิครับ

จะว่ามันช๊อตหรือลัดวงจรในตัวจอ ก็ไม่ใช่ เพราะต่อผ่าน TV-BOX มันกลับใช้งานได้ปกติ

Comment

ไม่เคยเจอแฮะ อาการแบบนี้

แก้ได้ไวๆนะ

Comment

ผีหลอกป่าวครับ บรึ๋ย~~

Comment

จากวันนั้นถึงวันนี้ ยัง บ่ได้เลย สรุปจอเสียคับ / เพราะ TV-BOX ตัวนี้ 100%

Comment

ล่าสุดนี้ ได้ต่อ TV-BOX รุ่นที่ว่านี้เข้ากับจอเพื่อน ACER 19" wide

(ของผมส่งเคลม ) ต่อมาได้ 2 อาทิตย์

แล้วลองถอดออกจาก TV-BOX มาต่อตรงเข้าการ์ดจอ อารการเดียวกันเลยครับ

จอเจ๊ง!!!!! ทุกท่านระวังไว้ด้วยนะครับ........

Comment

ดุลไป กำลังคิดจะซื้อเลยนะเนี่ย เสียวเว้ย

Comment

Working...
              X