Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP เกิน90วันก็ต่อประกัน2ปีได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ce.paoz View Post
    กำๆ เมื่อกี้ โทรไปถาม เค้าบอกว่า
    ต้องไปเชคสภาพ ที่ 0 ก่อน ถึงจะต่อประกันให้ ไม่งั้นถ้าเกิดเรื่อง จะไม่รับผิดชอบ - -*
    บอกเเล้วให้ต่อตั้งนานเเล้ว เหอะๆ

Comment

• ต่อมาแล้วก็ดีเหมือนกัน พอโทรเข้า HP แล้วบอกว่าขอคุยกับ Consult Engineer ไม่ยอมให้คุย

Comment

• เครื่องผมประกันขาดไป4เดือน ต่อประกันเพิ่ม1เดือนจากเวป t.t com เช็คประกันแล้วเป็นแบบนี้ ผมเอาเครื่องเข้าศูนย์เครมได้เลยใช่ไหม เพราะเห็นมัน star 05 May 2011 ผมว่ามันน่าจะ srat 05 May 2009 มากกว่านะครับ
        ทำไมมันถึงไป star 05 May 2011 ครับ
        To My Dear
        ประกันเดิมก่อนซื้อประกันตามด้านล่างนะคะ

Wty: HP HW Maintenance Offsite Support
        Status Expired
        Start Date 06 Mar 2008
        End Date 04 May 2009

หลังจากซื้อประกันเพิ่ม 1 ปีจะนับต่อจาก 04/5/2009
        HWM Offsite
        Status Future
        Start Date 05 May 2011
        End Date 04 May 2012

Comment

• ต่อประกัน 2 ปี ไม่ต้องเสียเงินน่ะครับ ทางHPจะต่อประกันให้ฟรี สำหรับคนที่ต่อประกันไปแล้ว ให้ไปขอเงินคืนได้เลย

เพราะ เครื่องที่มีปัญหาเหล่านี้ จะเป็นการเคลมให้ฟรีพร้อมต่อประกันเพิ่มให้อีกสองปี ใครที่ไม่รู้ก็เสียเงินซื้อประกันกันไปครับ

แต่ไม่ต้องตกใจเมื่อท่านรู้แล้ว ไปขอเงินคืนจาก HP ได้เลย ผมขอเงินคืนมาแล้ว ได้คืนทุกบาท

ส่งสัยอะไรไปดูที่กระทู้นี้

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2790520.html

Comment

Working...
          X