Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหามาปรึกษาครับเกี่ยวกับ ACER ASPIRE 4930G ครับด่วนครับท่าน GURU ทั้งหลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหามาปรึกษาครับเกี่ยวกับ ACER ASPIRE 4930G ครับด่วนครับท่าน GURU ทั้งหลาย

คือผมใช้คอมแล้วรู้สึกว่าภาพมันกระตุกเวลามีการเสียบ flash drive หรือ HDD External แล้วก็เวลา CPU ทำการโหลดหรือ Process มันจะกระตุกไม่ทราบว่ามีสาเหตุมาจากอะไรครับผม

Ram = 4GB เพิ่มมา 2 GB การ์ดจอ GEFORCE 9300M GS ไม่ทราบว่ามีสาเหตุมาจากอะไรครับหรือว่าเป็นเรื่องปกติครับหรือว่ามีอาการผิดปกติตรงไหนครับช่วยแนะนำ

ลองให้ 0 Check HDD ดูครับ

อีกอย่าง OS เป็น OS เดิมของ ACER หรือปล่าวครับ ถ้าไม่ใช่ลอง Recovery แล้วลองใช้งานปกติดูก่อนครับ

Comment

Working...
    X