Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข็ดเลยกับการซ่อมคอมร้านนี้ครับ? อยากให้มันจบเสียที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข็ดเลยกับการซ่อมคอมร้านนี้ครับ? อยากให้มันจบเสียที

เมื่อวันที่ 24-03-51 ผมได้เอาNotebook ไปซ่อมที่ร้าน NOTEBOOK HOUSE ที่พันทิพย์
    ตลอดระยะเวลาการซ่อมผมก็โทรไปถามบ่อย ๆ แต่โดยมากโอเปอร์เรเตอร์ไม่ค่อยจะรับสาย
    ในตอนแรกบอกว่าซ่อมได้แล้วแต่ยังไม่ขึ้นโน๊ตบุ๊ก แต่ต่อจอนอกขึ้น ในที่สุดช่างเขาบอกว่า จะหา
    Mainbord เปลี่ยนให้แต่ราคาซ่อมยังคง 2900 เท่าเดิม ช่วงระยะเวลา 4-5 เดือนนี่ผมเสียเวลามาก
    กับการติดต่อกับร้านนี้ หลังจาก 4 เดือนแล้วเขาหาบอร์ดมาใส่ให้ผมไหม่ และ Cpu ก็ตัวไหม่ เป็น 559 ไม่ถึง
    กิ๊ก ใช้กับ Sdram (ตัวเดิม Cpu 2 กิ๊กใช้กับ ddr1 bus 400) ให้ผมมาใช้งานก่อน โดยผมจ่ายเงิน
    ก่อน 1500 ครึ่งหนึ่ง โดยบอกว่าให้ยืมใช้ก่อน เมื่อหาบอร์ดตัวไหม่ได้ ให้เอามาเปลี่ยนได้แล้วค่อยจ่ายอีก 1500
    บาทที่เหลือ แต่เอามาพอลงวินโดว์ ปรากฏว่า คีบอร์ดมันวิ่ง มันจะกดเองอัตโนมัติ พิมพ์งาน
    หรือทำอะไรก็ไม่ได้ แช่ไว้ 2 อาทิตย์ใช้อะไรไม่ได้เลย สุดท้ายก็ต้องเอาไปคืน เพราะเราเสียเงินไปไม่ได้ใช้อะไรเลย เลยตัดสินใจ
    ขอคืนทุกอย่างไม่ซ่อมแล้ว เพราะผมเสียเวลากับร้านนี้มา 5 เดือนแล้วไม่ได้อะไรเลยมีแต่เสีย
    เพราะผมต้องไปพันทิพย์หลายครั้งใน 5 เดือน เสียเวลา เสียเงิน ค่ารถ ค่ากิน และเสียความรู้สึกมากๆๆๆๆ
    เขาบอกว่าดำเนินการคืนเงินให้ผม 2 อาทิตย์วันนี้ผมโทรไปถามเพราะได้ 2 อาทิตย์แล้ว แต่ละคนก็จะยังไม่เข้า
    ร้าน บอกปัดกันไปหมดเลย เขาบอกว่าจะโทรกลับ เป็นครั้งที่เท่าไรแล้วไม่รู้ แต่ว่าไม่เคยโทรมาแจ้งหรือโทรกลับมาเลยครับ
    (นี่หรือมนุษย์ ? ไร้สัจจะจริง ๆ) ดังนั้นเลยเรียนถาม(ระบาย)เป็นข้อ ๆ ดังนี้ครับ
    1. ทำไมเขาซ่อมไม่ได้เขาน่าจะคืนเครื่องผมตั้งแต่แรกเลย ทั้งๆที่รู้ว่าเป็นไปไม่ได้เหมือนกับซ่อมไม่ได้ยังอยากจะเอาเงินอีก
    2. เขาบอกว่ากำลังหาบอร์ดไหม่ให้ผม ติดต่อกับบริษัทแล้ว พลัด อาทิตย์หน้าเรื่อย ๆไม่รู้ซักกี่ครั้ง (5เดือนมีกี่อาทิตย์ก็เท่านั้นแหละ)
    3. ผมยอมรับว่าผมคนใจดี ให้โอกาสเห็นว่าเขาอยากจะซ่อมและตั้งใจ(ดูจากคำพูด) แต่ทำไมเขาต้องโกหกผมและโกหกตัวเองด้วย(ไม่เข้าใจจริงครับ
    4. เขาน่าจะคิดถึงหัวอกลูกค้าหน่อยนะครับ ที่ต้องเสียเวลานาน ๆ ขนาดนี้ เสียงาน เสียเงิน และเสียเวลามากครับ(ทั้ง ๆที่ผมก็พูดดีกับเขามาตลอด)
    5. อยากเรียนถามท่านทั้งหลายว่า อย่างนี้ผมควรทำไงดี ครับ หรือใครมีร้านที่พอจะแนะนำหน่อย ถ้าได้เครื่องคืนแล้วผมจะได้ไปซ่อม
    ขอร้านที่มีความรับผิดชอบหน้าที่ของตัวเอง และลูกค้าหน่อยครับ
    6. การทำเรื่องคืนเงินของบริษัทนานหรือครับ (คืนเงินในกรณีของผมนะครับ) เพราะว่าเบื่อมาก อยากให้จบ ๆไปเสีย

ปล. ความจริงแล้วไม่ต้องการจะลงข้อความนี่นะครับ แต่บางทีก็อยากจะระบายครับ (เครียดมา 5 เดือนแล้วครับ)

แบนไป

Comment

ดันไป

Comment

เฮ้อ...

Comment

คนดีแต่ดวงซวยครับ พวกนี้มันหากินกับคนซื่อๆแบบเราๆนี่แหละ

Comment

ไม่ไหว ทำแบบนี้

กำ

Comment

เป็นผม 7 วันถ้าซ่อมไม่ได้ ผมก็รับของคืนมาก่อน..
              เมนบอร์ด มาค่อยว่ากันใหม่..

Comment

เห็นใจ จขกท.ครับ ขอให้ได้เรื่องไวๆครับ

Comment

เลวได้ใจจริงๆ

Comment

ดวงซวยจริงๆเลยครับตอนนี้หลวมตัวมาไกลแล้วที่ทำได้ก็คงประจานมัน+ฟ้อง สคบ ดูครับ

Comment

2 ทีซะงะ้ - -

Comment

ขอบคุณครับ แหม เกือบเข้าไปซื้อซะแล้ว

Comment

เสียเวลา หลายเดือนเลย น่าเห็นใจ ท่านมาก

Comment

ขอคุณทุกท่านครับ....หรืออาจจะเป็นเพราะผมซื่อไป หรือเปล่า ดูเหมือนเขาจะไม่กระตือรือร้นที่จะดำเนินการให้เลยครับ...แต่ก็จะรอดูอีกสักหน่อยครับ
                            ถ้าไม่ได้คงต้องพึ่ง ตร กับ สคบ แล้ว หละครับ

****** ที่ผมลงอย่างนี้ อยากให้เป็นอุทาหรณ์กับทุก ๆ คน คืออยากคนที่เป็นช่างคอมอย่าเห็นแก่เงินหรือรายได้เลยครับ อยากให้มีสัจจะ ในคำพูดหน่อย ถ้าคิดว่าทำไม่ได้ ก็คืนเครื่องไปเลย ์ หรือใช้คำพูดหลอกหล่อ....เพียงเพราะคิพดว่าเขาไม่มีความรู้ในเรื่องนี้ ถ้าไม่เช่นนั้นแล้วอาชีพของท่าน ก็อาจจะกลายเป็นอาชีพที่ไม่สอาดก็ได้นะครับ...แต่ผมไม่ได้หมายว่าทุกคนเป็นเช่นนี้ คนดีก็มีเยอะ....แต่ไม่อยากจะให้คนที่มีความรู้เอาเปรียบคนที่ไม่มีความรู้จนเกินไปครับ....สังคมไทยเราจะได้น่าอยู่ครับ

Comment

ผมเคยจะเดินดู notebook ร้านนี้นะ พอดีว่าจะหาซื้อให้แฟน

ตอนมองเข้าไปแล้ว บรรยากาศมันไม่น่าเข้าเท่าไหร่ เลยเดินเลยมา

Comment

Working...
                              X