Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำRaidแล้วเปลี่ยนบอร์ดRaidที่ทำไว้จะแตกไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำRaidแล้วเปลี่ยนบอร์ดRaidที่ทำไว้จะแตกไหมคับ

ทำRaidแล้วเปลี่ยนบอร์ดRaidที่ทำไว้จะแตกไหมคับ

ถ้าแตก นั้นหมายความว่า ต้องไป set Raid ใหม่ ที่บอร์ดตัวใหม่ ใช่ไหมคับ

แล้วข้อมูลก็หายไปด้วย ???

ขอบคุณคับที่ตอบ ^__^''

ผมกำลังว่าจะโพสถามพอดีเรยอะครับบ

Comment

ไม่หายครับ ถ้ามีข้อมูลอยู่ เวลามันทำ raid มันจะถามอ่ะครับ

แต่เคยแต่บอดรุ่นเดียวกันน่ะครับ ไม่เคยข้ามรุ่น ถึงข้ามรุ่น ตระกูลเดียวกัน ผมก็ว่าทำได้น่ะ

Comment

เคยลองกับ Asus P4P800-E Deluxe ย้ายไป Asrock 775Dual-VSTA

ปรากฎว่า RAID ล่มครับ -*-

Comment

ไม่ได้แน่นอนครับ ลองมาแล้ว RaidมันSetในM/Bนะครับ ไม่ใช่ในHDDยังไงก็ล่มแน่นอน

Comment

ขอแจมหน่อยละกันครับ P5P800 SE ทำRaid ได้มั้ยครับ

แล้วดูตรงใหนว่ารุ่นใหนทำได้หรือไม่ได้

Comment

ถ้าจะไม่ให้หลุด ต้องเป็น Raid แบบ PCI การ์ดดีๆอ่ะครัีบ มันจะเก็บค่าต่างๆเอาไว้ด้วย แค่ย้าย Card ไปเครื่องใหม่ก็ใช้ได้

แต่ถ้าการ์ดพัง ตัวใครตัวมันเน้อ

Comment

ล่มได้แบบนี้ไม่กล้าดันเลย กลัว

ด้วยคน เคยแต่เปลี่ยนช่องเสียบใบบอร์ดเดิม ใช้ได้

Comment

เห็นมีหลาย ๆ คนทำได้ แต่ต้องเป็น chipset ตะกูลเดียวกันครับ ข้ามค่าย อด

Comment

Originally posted by dimensions View Post
                    เห็นมีหลาย ๆ คนทำได้ แต่ต้องเป็น chipset ตะกูลเดียวกันครับ ข้ามค่าย อด
                    แน่นอนอยู่แล้ว +1

Comment

Working...
                    X