Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการเสียงลำโพงแตกเป็นยังไงฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการเสียงลำโพงแตกเป็นยังไงฮะ

อาการมันเป็ฯยังไงกันหรือฮะ

ใช่ที่ว่าพอเปิดแล้วมันจะเหมือนเครื่องเสียงคลอนๆสั่นๆ ดันหงี่ดๆๆแหง่กๆหรอืปล่าว

มันจะฟังไม่รู้เรื่องไปเลยข้างที่เป็น เสียงร้อง จะแตกซ่านไปเลย (ไม่ใช่หนังโป้นะ555)
    ส่วนใหญ่เป็นข้างเดียวสังเกตุง่ายครับ

Comment

เสียงขาดๆหายๆนี่ใช่ปะฮะ

Comment

เหมือนเปิดวิทยุ FM ดังๆ กับคลื่นที่ไม่ชัดแหละครับ

Comment

มันจะไม่เหมือนเดิมกับตอนที่ยังไม่แตกครับ ฟังดูต้องรู้ครับ เพราะมันจะไม่ปกติแน่นอน

Comment

เสียงมันจะเหมือนตอนคนร้องเพลงเสียงเพี้ยนเสียงแหบครับ

Comment

กรรม
              ไม่ถึงเดือน
              แตกซะละ

Comment

ปกติมันไม่น่าจะแตกนะถ้าไม่เปิดสุดหรือใช้โปรแกรมเร่งมันหรือโดยอะไรกระทุ้ง

Comment

เป็นลำโพงรวมใช่มะครับ ฟังความถี่เบสก็รู้แล้วครับไม่ลึก หนักแน่น/นุ่มลึก เหมือนเดิมครับ สปีดเบสก็ตามไม่ทันจังหวะเพลง(สปีดช้าลง) ครับ เสียงแป๊กๆครับ+.+

ท่านใช้ลำโพงกับแอมป์ที่อิมพีแดนซ์ต่ำกว่าหรือครับ....?

Comment

เหมือนอาการ น้ำแตก หรือเปล่าคับ

Comment

ลองหาหลายๆ Program มาเทสครับ ว่ามันเปิด EQ อยู่รึป่าวถึง แตก อะไรประมาณนี้
                      ลองดูว่า file หนังที่ใช้ เสียงร้องสูงไปหรือไม่ (ร้องเพลงนะ)

Comment

Working...
                      X