Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ การใส่แรม ใน P5K-SE P35

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ การใส่แรม ใน P5K-SE P35

คือตอนนี้ใส่ kingston value 2g ddr2 800 อยู่ 1แถว ครับ slot ที่ 4 มี 4 slot

ผมจะซื้อ อีก1แถว แต่แค่ 1g มันจะใส่ได้ไหมครับ

ที่คิดไว้ว่าได้ครับ แล้วมันจะเป็น Dual Channal ไหมครับ
    1g+2g มันไม่ได้เป็นคู่ แบบ 2g+2g

อยากทราบอะครับ พอดีจะลงวิสต้า เห็นเขาว่า 3g ก็พอ เผื่อเล่นไม่ดีจะได้กลับมา xp อีก

กรณี ที่ 2 ครับ

หากผม เอา 1G 512 x 2 มาใส่
    ใส่ใน slot 1 และ slot 3 (slot สีเดียวกัน) เว้น slot 2 ไว้ ส่วน slot 4 เป็น 2g เหมือนเดิม
    มันจะ Dual Channal ไหมครับ

กรณีที่ 3 คนละยี่ห้อเลย มีปัญหาไหมครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by acquiesce; 18 Aug 2008, 17:49:22.

โอย อ่านแล้วงงมากๆ รอเทพๆ อิอิ

Comment

1. Dual งับแต่ ที่ 1+1G งับ อีก 1G จะวิ่ง Single (ถ้าทำงานไม่ถึงขั้นมันก็จะใช้ Single พองานที่มันต้องใช้ถึงมันก็จับเข้า Dual เองละงับ)

2 งงคำถามงับ

3 โดยทฤษฎี ไม่มีปัญหา โดยปฏิบัติแล้วแต่ ดวงงับ (แต่ที่แน่ๆ หา cl เท่า ไฟเท่า ก็โอกาศเข้ากันได้สูง)

Comment

ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
        X