Announcement

Collapse
No announcement yet.

ADSL USB Modem ขอถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ADSL USB Modem ขอถามหน่อยครับ

คือผมมีคอม 2 เครื่อง แต่ว่าผมมี ADSL USB modem แค่ตัวเดียว

แต่ผมอยากให้คอม 2 เครื่องสามารถเล่นเนตได้ทั้งคู่

สามารถทำได้มั้ยครับ อย่างไร?

UPDATE -*-

คือต่อแล้ว อีกเครื่องเห็นแล้วว่าต่อแล้วก็คือจะเห็นLAN อันนึงแล้วก็เป็นDsl-210 dial up

แต่เวลาเล่นเนตกลับปรากฎว่าเล่นไม่ได้ครับ

อันนี้ยังไงดีเนี้ย

เครื่องเป็นHomeอะเล่นได้ครับ แต่ว่า อีกเครื่องนี่สิเห็นว่าต่อแล้วแต่เล่นเนตไม่ได้ -*-

ช่วยผมหน่อยนะคับ

มันก็มีวิธีอยู่นะครับแต่ค่อนข้างยุ่งยาก
    ผมแนะนำให้เปลี่ยนโมเด็มเป็นแบบที่มี switch/Hub ในตัวเลยดีกว่าทีเดียวจบตอนนี้ราคาไม่เท่าไหรแล้วมั้งไม่น่าถึง 1000

หรือถ้าไม่มีงบก็น่าจะประมาณนี้

http://www.stop-at-nothing.com/forum...sg%25msg_id%25
    Last edited by LigerZero; 18 Aug 2008, 18:49:49.

Comment

ขอลองก่อนคับ เรื่องของเรื่อง ซื้อเร้าเตอร์มา 3 วัน พังซะงั้น -*-

Comment

ผมไปหามาให้แล้วนะครับลองทำดูตามข้างบน

ปล.ซื้อมา3วันพังก็ เคลม สิครับ 3 วันนี่เปลี่ยนตัวใหม่นิ

Comment

Working...
        X