Announcement

Collapse
No announcement yet.

Rainbow six Vegasใช้VGAตัวไหนถึงเล่นได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Rainbow six Vegasใช้VGAตัวไหนถึงเล่นได้ครับ

สเปกในเว็บมันบอกแค่การ์ดจอ128mb แต่รู้สึกเคยอ่านจากที่ไหนซักที่แหละบอกว่าต้องใช้shader model3.0 การ์ดตัวไหนบ้างครับที่ซัพพอร์ท
    ผมไปเล่นNBเพื่อนมาC2D2.0 GF go 7300 Ram1G ต้องเปิด640*480ครับถึงจะลื่น รู้สึกมันกินโหดจัง แต่เล่นแล้วมันมาก เิกิดมาเพื่อสิ่งนี้เลยล่ะ

ถ้าเป็น Nvidia ก็ GF6xxx ขึ้นไป ATI ก็ X1xxx ขึ้นไป

Comment

nvidiaแค่6xxxแต่ทำไมATiใช้ตั้งX1xxxเลยอ่ะครับ รู้สึกมันแตกต่างกันเกินไปหน่อย
      แต่x1xxxนี่เล่นได้ชัวร์ใช่มั้ยครับจะซื้อซีรีย์นี้พอดี

Comment

อย่าคาดหวังกับเกมนี้ในการเล่นคอมระดับ low - mid ครับ

เพราะเกมนี้ port มาแบบลวก ๆ จาก xbox 360

แน่นอน ด้านเอนจิ้นจึงทำการปรับแต่งแบบลวก ๆ ส่งผลให้ตัวเกมปรับแต่งอะไรได้ไม่ดีเท่าที่ควร

ตัวเกมต้องการการ์ดจอที่ใช้ Shader version 2 เป็นอย่างน้อยครับ

Comment

ลวกๆได้ขนาดนี้ผมก็ว่าเจ๋งแล้ว
          ว่าแต่ใช้shader2เองเหรอ สงสัยข้อมูลผมผิด เดี๋ยวต้องลอง

Comment

Working...
          X