Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสลับใช้ออนบอร์ดกะซาวด์การ์ดต้องปรับตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสลับใช้ออนบอร์ดกะซาวด์การ์ดต้องปรับตรงไหนครับ

ลำโพง5.1ใช้กะซาวด์การ์ดเวลาดูหนังเล่นเกม แต่เวลาจะฟังเพลงจะเปลี่ยนไปใช้ออนบอร์ดเพราะต่อลำโพง2.1ไว้อีกอัน อยากถามว่าจะสลับยังไงให้มันไม่ทำงานตีกันอะครับบบ

ทำไมไม่ใช้5.1ฟังเพลงหล่ะ
    ส่วนใหญ่
    มันจะมีโปรแกรมอยู่มุมล่างขวาอ่ะ
    audio manager
    ปรับให้ 2 chได้
    หรือเปลี่ยนให้ 4,6 chก็ได้

Comment

Comment

ขอบคุณครับบบบ

Comment

T___T ของผมทำตามแล้วยังไม่ได้เลยครับ

ประมาณว่า

- ถ้าเปิดตัวออนบอร์ด จะไม่ได้ยินเสียงจากตัวซาวด์การ์ดเลย ต้องปิดตัวออนอบร์ดไปก่อนถึงจะมีเสียงครับ

Comment

Working...
          X