Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูทีครับมันเป็นคอขวดที่ตัวไหน???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูทีครับมันเป็นคอขวดที่ตัวไหน???

คือผมเพิ่งไปสอย 4870x2 มาครับ พอมาลองรัน 3dmark กะเล่นเกมอย่าง pes2008 crysis gear of war มันกระตุกๆใช้ได้เลยครับ ไม่ทราบว่ามันจะเป็นคอขวดที่ตัวไหนรึเปล่า
    เสปคผม

e6600 เดิมๆ
    geil bus 800 1*2 gb
    asus commando bios 1603
    psu tagan 700 u38
    powercolor 4870x2

ขอบคุณครับ

Driver

Comment

HDD

Comment

e6600 ลองลากดูครับเอาให้ถึง 3.2 Ghz

Comment

สเปกนี้ไม่ต้อง ไปทำไรมัน ก็ไม่ขวดทั้งนั้นหล่ะ น่าจะเป็น เรื่องไดรเวอร์ หรือ ความร้อนที่ผิดปกติมากกว่าครับ

Comment

นี่ไงคอขวด

Comment

-ไดรเวอร์ 8.5 ที่แถมมาให้กะการ์ด (เนื่องจาก up driver ตัวใหม่ไม่ได้)
              -HDD Seagate 80 GB 7200 rpm

...เคยลองลากดูแล้วล่ะครับ แต่พอดีมันลากไม่ค่อยไปน่ะครับ.....ลากไปลากมาตันที่ cpu ได้แค่ 2.8 เอง เลยปรับมันที่ default ดีก่า

สรุปคือน่าจะเป็นที่ ค.ร้อนของการ์ดจอใช่มั้ยครับ..

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                นี่ไงคอขวด
                ว่าและว่าเด่วต้องเจอมุขนี้

Comment

ลองไดร์เวอร์ 8.7 ดูก่อนครับ ลบของเก่าทิ้งให้หมด 8.5 มันเก่าเกินซีรีย์ 4xxx

ส่วนเรื่องอัพไดร์เวอร์ไม่ได้ คิดว่าไม่ต้องอัพหรอกครับ แค่ไปโหลดตัวไดร์เวอร์ตัวใหม่มา แล้ว uninstal ของเก่าทิ้งให้หมด รีเครื่อง แล้วลงตัวใหม่อีกทีครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                    สเปกนี้ไม่ต้อง ไปทำไรมัน ก็ไม่ขวดทั้งนั้นหล่ะ น่าจะเป็น เรื่องไดรเวอร์ หรือ ความร้อนที่ผิดปกติมากกว่าครับ
                    ถูกต้องที่สุด

Comment

ก้ดีแล้ว หละ แต่ CPU ช้าไปนิด ไม่สัมพันกับกาดจอ

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
                        ลองไดร์เวอร์ 8.7 ดูก่อนครับ ลบของเก่าทิ้งให้หมด 8.5 มันเก่าเกินซีรีย์ 4xxx

ส่วนเรื่องอัพไดร์เวอร์ไม่ได้ คิดว่าไม่ต้องอัพหรอกครับ แค่ไปโหลดตัวไดร์เวอร์ตัวใหม่มา แล้ว uninstal ของเก่าทิ้งให้หมด รีเครื่อง แล้วลงตัวใหม่อีกทีครับ
                        ผมลองลบลงใหม่ดูแล้วครับทั้ง 8.6 กะ 8.7 มันบอกว่าไม่ the driver has not found the hardware competible ไรเนี่ยแหละ อย่างงงเลย สรุปคือต้องลงไดรเวอที่แถมมากะการ์ดแล้วลง hot fix ตาม

..ขอถามอีกนิดนะครับ ถ้าเสปคเดียวกันแต่เปลี่ยนจาก cpu จาก 2 หัว เปง 4 หัวมันจะทำให้ลื่นขึ้นรึเปล่าครับ อันนี้อยากรู้เฉยๆครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบด้วยนะครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ขอดันนิด

Comment

เหอๆ แปลกล่ะครับ c2d + hd4870x2 เล่นเกมส์ประมาณนั้นกระตุก? ผมว่าไม่น่ากระตุกซักนิดล่ะนะ ลองดูเรื่องdriver ดีๆครับ ก่อนหน้านี้ใช้การ์ดจออะไร เอาdriver ออกหมดไหม รวมถึงซากdriver ด้วย เอาdriver sweeper เอาออกให้หมด+ลงใหม่ ใช้8.7ดู

hd4850 แค่นี้ที่ใช้อยู่ เกมส์ที่ว่ามานี่ลื่นจนไม่รู้จะลื่นอย่างไงแระ เหอๆ เอามาแลกกันดีกว่า ให้5- เลย อิๆ(อยากได้มักhd4870x2 อุๆ การ์ดในฝัน)

Comment

Working...
                              X