Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูเทพทั้งหลายช่วยเปรียบมวยคู่นี้ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูเทพทั้งหลายช่วยเปรียบมวยคู่นี้ให้หน่อยครับ

xforce 3 กับ a500l ไม่เอาราคามาเกี่ยวข้องนะครับ ตัวไหนเสียงเจ๋งกว่ากัน เน้นฟังเพลงเป็นหลัก เสียงใส เบสนุ่ม ลูกใครลูกมัน ไม่โครมคราม (ตอนแรกว่าจะเอา xf5แต่ดูมันใหญ่ไป) และช่วยจับคู่กับซาวน์ 2 ตัวนี้หน่อย x-fi xstream music กับ Audigy 2zs เอาแบบกอดคอคู่กันไปเลย จัดให้หน่อยเอาคู่ไหนดี หรือใครมีอะไรจะแนะนำจัดมาเลยครับ อยากได้คำแนะนำเยอะ ๆ ประกอบการตัดสินใจซื้อครับ
    Last edited by 215452; 18 Aug 2008, 21:25:55.

รอดูคำตอบด้วย แต่ผมใช้A500L อยุ่เบสหนัก

Comment

ไม่อยากเข้าแก๊งค์ xf5 หรอท่าน

Comment

ถ้าเอา เสียงใส เบสนุ่ม
        มองข้าม A500L ไปเลยครับ

Comment

2ตัวนี้เสียงไม่ใสทั้งคู่แหละะครับ
          ผมว่าลำโพงควรจะแพงกว่า sound card อย่างน้อยซักเท่านึงนะครับ สุดๆก็ไม่ควรจะถูกกว่า card อะ
          ถ้าเอาลำโพง2ตัวนี้ ผมว่า 2zs หรือ x-fi มันเว่อร์ไป เสียดายของ

Comment

Originally posted by JPS View Post
            2ตัวนี้เสียงไม่ใสทั้งคู่แหละะครับ
            ผมว่าลำโพงควรจะแพงกว่า sound card อย่างน้อยซักเท่านึงนะครับ สุดๆก็ไม่ควรจะถูกกว่า card อะ
            ถ้าเอาลำโพง2ตัวนี้ ผมว่า 2zs หรือ x-fi มันเว่อร์ไป เสียดายของ
            งั้นถ้าเอา Xf5 มาคู่กับซาว์น 2 ตัวนี่จะหน้าเกลียดใหม่ท่าน มีเงินอยู่แค่ 6500 ครับ

Comment

Originally posted by 215452 View Post
              งั้นถ้าเอา Xf5 มาคู่กับซาว์น 2 ตัวนี่จะหน้าเกลียดใหม่ท่าน มีเงินอยู่แค่ 6500 ครับ
              งบท่านก็พอดีกะ xf5+x-fi นิคับ

Comment

Originally posted by 215452 View Post
                เคยฟัง xf5 หรือยังอะครับ มันก็ใสกว่า2ตัวนั้นมั้งเห็นชาวบ้านว่ากัน แต่ผมฟังแล้วก็ไม่ผ่านมีแต่เบสกะความดัง หรือเจอตัวยังไม่เบิร์นป่าวหว่า
                ผมว่านะ 6500 ถ้าชอบใสๆ
                1.ซื้อ altec 5021 (6500 พอดี) แล้วกัดฟันใช้ออนบอร์ดไปก่อน หรือซื้อ live value มาฟังยังจะดีกว่าอีก แล้วรอเก็บตังซื้อซาวการ์ดทีหลัง

2. ซื้อ Edifier e3350 (4000+) กับ 2zs (2500) แจ่มแมวววว

เน้นใสรายละเอียดครบ 2 ตัวนี้ ผมว่าแจ่มสุดแล้วในงบคุณ แต่ altec 5021 เบสจะได้ถึงใจกว่า e3350

ลองไปฟังดูเองดีกว่า ไปลองร้านดีๆ ที่เปิดเพลงจาก CD และลำโพงเบิร์นแล้วนะครับ
                เดี๋ยวไปเจอพวกร้านที่เปิด mp3 ห่วยๆ กะลำโพงแกะกล่องให้ลอง เดี๋ยวจะมาด่าผมอีก

ป.ล.ผมไม่ได้หูเทพนะครับ แต่อยากออกความเห็น
                Last edited by JPS; 19 Aug 2008, 18:38:44.

Comment

Originally posted by JPS View Post
                  เคยฟัง xf5 หรือยังอะครับ มันก็ใสกว่า2ตัวนั้นมั้งเห็นชาวบ้านว่ากัน แต่ผมฟังแล้วก็ไม่ผ่านมีแต่เบสกะความดัง หรือเจอตัวยังไม่เบิร์นป่าวหว่า
                  ผมว่านะ 6500 ถ้าชอบใสๆ
                  1.ซื้อ altec 5021 (6500 พอดี) แล้วกัดฟันใช้ออนบอร์ดไปก่อน หรือซื้อ live value มาฟังยังจะดีกว่าอีก แล้วรอเก็บตังซื้อซาวการ์ดทีหลัง

2. ซื้อ Edifier e3350 (4000+) กับ 2zs (2500) แจ่มแมวววว

เน้นใสรายละเอียดครบ 2 ตัวนี้ ผมว่าแจ่มสุดแล้วในงบคุณ แต่ altec 5021 เบสจะได้ถึงใจกว่า e3350

ลองไปฟังดูเองดีกว่า ไปลองร้านดีๆ ที่เปิดเพลงจาก CD และลำโพงเบิร์นแล้วนะครับ
                  เดี๋ยวไปเจอพวกร้านที่เปิด mp3 ห่วยๆ กะลำโพงแกะกล่องให้ลอง เดี๋ยวจะมาด่าผมอีก

ป.ล.ผมไม่ได้หูเทพนะครับ แต่อยากออกความเห็น
                  ลองเข้าไปดูรีวิวแล้วครับ altec 5021 มีคนอัดเป็น clip ไว้
                  http://www.youtube.com/watch?v=F2voGDE-hvs
                  http://www.youtube.com/watch?v=1lcA1...eature=related เบสแจ่ม จริง ๆ เสียงก็ใส โดนใจสุด ๆ แต่ราคา 6,500 แพงจัง เห็นท่าน ShaLip บอกว่าไปซื้อที่ ร้าน Fullbright Technology
                  Pantipชั้น4 Tel022551446 แต่ซื้อ 2 ตัว ได้ราคา 5,700 บาท ถ้าตัวเดียวขอซัก 5,800 บาท จะได้เป่าม่ะรู้ จะลองโทรไปสอบถามดูพรุ่งนี้
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=123383
                  ส่วน Edifier e3350 นี่ ดีไซน์ จ๊าบจริง ๆ อันนี้ก็สวยอยากได้ ๆ ลองเข้าไปหาข้อมูลจากการทดสอบจากเว็บนี้
                  http://www.buycoms.com/pricegrabber/...631/index.html
                  เกิดกิเลสอย่างสูง ถ้าเลือกดีไซน์ เอาตัวนี้แน่ แต่ไม่รู้ว่าเสียงเป็นไงแตกต่างจากตัวแรกมากไหมครับท่าน มีร้านไหนที่ถูก ๆ พอจะแนะนำได้ไหมครับ ทั้ง 2 ตัวเลย
                  Last edited by 215452; 19 Aug 2008, 21:46:50.

Comment

ลองเข้าไปดูรีวิวแล้วครับ altec 5021 มีคนอัดเป็น clip ไว้ http://www.youtube.com/watch?v=F2voGDE-hvs เบส สุดยอดจริง ๆ เสียงก็ใส โดนใจสุด ๆ แต่ราคา 6,500 แพงจัง เห็นท่าน ShaLip บอกว่าไปซื้อที่ ร้าน Fullbright Technology
                    Pantipชั้น4 Tel022551446 แต่ซื้อ 2 ตัว ได้ราคา 5,700 บาท ถ้าตัวเดียวขอซัก 5,800 บาท จะได้เป่าม่ะรู้ จะลองโทรไปสอบถามดูพรุ่งนี้
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=123383
                    ส่วน Edifier e3350 นี่ ดีไซน์ จ๊าบจริง ๆ อันนี้ก็สวยอยากได้ ๆ ลองเข้าไปหาข้อมูลจากการทดสอบจากเว็บนี้
                    http://www.buycoms.com/pricegrabber/...631/index.html
                    เกิดกิเลสอย่างสูง ถ้าเลือกดีไซน์ เอาตัวนี้แน่ แต่ไม่รู้ว่าเสียงเป็นไงแตกต่างจากตัวแรกมากไหมครับท่าน มีร้านไหนที่ถูก ๆ พอจะแนะนำได้ไหมครับ ทั้ง 2 ตัวเลย
                    ผมก็ซื้อ e3350 จากร้านนี้แหละครับ เปิดราคามา4200 ขี้เกียจต่อเลยซื้อมา4100 แต่อย่าไปลองฟังร้านแกนะ เล่นเอาลำโพงแกะกล่องมาให้ลองกะ mp3 เห่ยๆ(ร้านนี้แหละที่พูดถึงเมื่อ ค.ห.ที่แล้ว) ลองเสร็จปิดอีกต่างหากกลัวลำโพงสึก
                    5021 ร้านแกเปิดอยู่ 6500 ผมว่าไม่น่าจะต่อได้ต่ำกว่า 6000 หรอก แค่นี้ก็ถูกแล้ว

ถ้าจะลองไปลองร้านที่เป็นกระจกข้างบันไดเลื่อนชั้น3 ชื่อร้านไรไม่รู้จำไม่ได้ เจ้าของร้านรู้เรื่องลำโพงแนะนำดี ร้านนี้จริงๆก็ขายของถูกนะ แต่ขาย 3350 แพง เลยไปซื้อ full bright

e3350 เรื่องเสียงกลางเสียงสูงและรายละเอียดไม่แพ้ 5021 แน่ๆ การแยกเสียงต่างๆรู้สึกเหมือนจะทำได้ดีกว่า5021 ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่าเพราะฟัง 5021 อยู่ไม่นาน(เกินงบอะ) แต่ถ้าเปลี่ยนสายแล้ว 5021 ก็คงจะเอาไปกิน (มั้ง) ส่วนเสียงเบส 5021 ดีกว่าแน่นอน
                    Last edited by JPS; 19 Aug 2008, 21:04:58.

Comment

e3350 เรื่องเสียงกลางเสียงสูงและรายละเอียดไม่แพ้ 5021 แน่ๆ การแยกเสียงต่างๆรู้สึกเหมือนจะทำได้ดีกว่า5021 ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่าเพราะฟัง 5021 อยู่ไม่นาน(เกินงบอะ) แต่ถ้าเปลี่ยนสายแล้ว 5021 ก็คงจะเอาไปกิน (มั้ง) ส่วนเสียงเบส 5021 ดีกว่าแน่นอน
                      งบถึงก็เล่น e3350 ตามที่คุณ JPS ว่าไว้ก็ดีครับของดีมียี่ห้อได้รับรางวัล GOLD AWARD ด้วย พวก Xforce แค่ Silver Award เองอ่ะครับ

Comment

ลำโพงที่เบสหนักแน่นก็จะไม่นุ่มนวล ลำโพงที่เบสนุ่มนวลฟังเพลงเบาเบสนุ่มหูก็จะไม่หนักแน่น
                        ของผมมาจบที่ลำโพง2.1 สองชุด
                        ชุดแรก a500l หนักแน่นแต่ไม่นุ่มนวลหูซักเท่าไรถ้าฟังเพลงเบาๆ แต่เพลงเร็วๆให้เบสแน่นมาก
                        ชุดที่2 music dj m-m991 ตัวนี้ฟังเพลงช้าๆเบสนุ่มมาก(อันนี้ใช้แต่ตู้เบส)
                        รวมกัน2ชุดฟังเพลงช้าก็ดีฟังเพลงเร็วก็ดี

Comment

มันเทียบกันไม่ได้..

Comment

xforce คับ

Comment

SAAG 555555555555

Comment

Working...
                              X