Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS 4850 ICEQ4 เอาตัวไหนดี Turbo, 512MB, หรือ 1GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS 4850 ICEQ4 เอาตัวไหนดี Turbo, 512MB, หรือ 1GB

HIS 4850 ICEQ4 เอาตัวไหนดี Turbo, 512MB, หรือ 1GB

ขอบคุณครับ

512 เอามาocเอง ก็ได้turboแล้ว 1gเกินความจำเป็น ถ้าไมได้ใช้จอ 24นิ้วก็ไม่น่าใช้

Comment

แรม 1 GB ไม่มีประโยชน์ครับ

Comment

มาแล้วหรอคับ

Comment

Originally posted by Comma View Post
          มาแล้วหรอคับ
          ยังหรอกครับ ยี่ห้ออื่นเขาออกnon-refกันเเล้ว

Comment

อยู่ที่จอครับ จอใหญ่มากก้ 1 กิ๊ก จอปกติ 19 22 ก็ 512 ก็พอครับ

Comment

512+oc เองดีกว่านะ

Comment

22 นิ้ว512ก็พอใช่ไหมครับ

Comment

ถูก

Comment

แล้วผมใช้จอ LG 30SERIES 37 นิ้วอาครับ ต้องใช้การ์ดจอตัวไหนเอ่ยช่วยบอกที

Comment

Originally posted by neohudsad View Post
                      แล้วผมใช้จอ LG 30SERIES 37 นิ้วอาครับ ต้องใช้การ์ดจอตัวไหนเอ่ยช่วยบอกที
                      คงต้องเป็นTurboละครับ

Comment

Originally posted by neohudsad View Post
                        อยู่ที่ Resolution ของจอท่านครับ
                        ถ้าแค่ 1366x768 แค่ 256MB ก็อยู่แล้ว
                        ต่อให้ FullHD 1920x1080 512MB ก็ยังสบายครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
                          อยู่ที่ Resolution ของจอท่านครับ ถ้าแค่ 1366x768 แค่ 256MB ก็อยู่แล้ว ต่อให้ FullHD 1920x1080 512MB ก็ยังสบายครับ
                          เมมโมรี่เยอะมันยังมีประโยชน์เวลาเล่นเกมส์ 3D ทำให้ไม่ต้องเรียกข้อมูล texture จากเมมโมรี่ของเครื่องให้เสียเวลา โหลดเก็บไปเก็บไว้ในที่ว่างๆบนการ์ดเลย แล้วก็ถ้าเปิด AA 8x จะทำให้ performance ดีขึ้นด้วยเพราะ GPU มันต้องใช้เมมโมรี่เก็บข้อมูลที่คำนวณไว้ เกมส์ละเอียดๆเปิดสุด เร็วขึ้นมากกว่า 512MB แน่นอน

มีอีกตัวมาให้เลือกแร้วอ่ะ

Palit Released HD 4850 1GB Sonic

http://www.pureoverclock.com/story.php?id=2849
                          http://wwww.vr-zone.com/print/6036

Comment

ช่ายๆ ไม่ต้องเอา Turbo หรือ Turbox หรอก

เอาที่เป็น ICEQ4 ก็พอ แล้วมาลากเองไปไกลกว่าเยอะ

ถ้าอยากแรงเกินลิมมิตก็ http://www.overclock.net/ati/368105-...-oc-ready.html

Comment

ตัวธรรมดา 512MB. กำลังดีครับ

OC เองก็ได้ สเปคฮาร์ดแวร์มันเหมือนกันหมด ลากสู้ไม่ได้ให้รู้ไปจิ อิ อิ

Comment

Working...
                              X