Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Tagan 480w. กับ Enermax 460w. เลือกให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Tagan 480w. กับ Enermax 460w. เลือกให้ทีครับ

มวยระหว่าง Tagan 480w. กับ Enermax 460w.

2 ตัวนี้ตัดสินใจไม่ถูกเลย อยากทราบข้อดีข้อเสียของทั้ง 2 ตัวอะครับ อยากเน้นที่ อึด ถึก ทน นิ่ง อยู่ด้วยกันยาวๆครับ

เห็นมีคนบอก enermax 460w dual fan ไม่มีสายไฟสำหรับการ์ดจอโดยตรง อันนี้จะเป็นปัญหาเปล่าครับ

แต่เครื่องปัจจุบันผมใช้ enermax 350 watt ใช้มา 3 ปีแล้วไม่งอแงซักครั้ง ใจเลยเอียงไปทางนี้นิดนึง แต่ Tagan ถูกกว่า + สวยกว่า แต่ไม่รู้จะดีเหมือน Enermax รึเปล่า

เลือก Tagan ครับ

อิเนอแมก 460 ผมว่ามันเก่าเกินไปแล้วนะ แถมอัตราการบริโภคไฟต่อไฟที่จ่าย มันสูงมากกว่า PSU รุ่นใหม่ๆหมดเลย
    เรื่องไม่มีสาย PCI-E โดยตรง ไม่มีปัญหาหรอกครับ สายแปลงเส้นเดียวก็จบ

Comment

Tagan ถูกกว่าครับ ใช้ดีเหมือนกัน อันนี้ต้องลองเองถึงจะรู้ว่าดีอย่างไร

Comment

TAGAN ดีกว่า ใหม่กว่า ทุกอย่างคับ ENERMAX รุ่นนี้มันเก่าเกินไปแล้ว

Comment

เสียงเดียวกันหมดเลย หุหุ ขอบคุณมากคร้าบ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
            เลือก Tagan ครับ

อิเนอแมก 460 ผมว่ามันเก่าเกินไปแล้วนะ แถมอัตราการบริโภคไฟต่อไฟที่จ่าย มันสูงมากกว่า PSU รุ่นใหม่ๆหมดเลย
            เรื่องไม่มีสาย PCI-E โดยตรง ไม่มีปัญหาหรอกครับ สายแปลงเส้นเดียวก็จบ
            ตามนี้ครับ อีนีงแม๊กมันเป็นอดีตไปแล้ว เอามาสู้กับTaganตอนนี้ยังไงก็ไม่ไหวแถมTaganราคาถูกกว่าอีก

Comment

Tagan อีกเสียงครับผมใช้อยู่ อิอิ ไม่มีปัญหาไดๆ

Comment

Tagan ของเค้าดีจริง

Comment

Tagan เท่านั้นเจ้า เชื่อเหอๆ

Comment

ผมก็อยากรู้พอดี
                    แล้ว Q6600 กับ HD4850 Tagan 480w. จะพอมั้ยครับ

Comment

อีก 1 เสียงเลือกให้ Tagan ครับ เพราะใช้ 700W U38 เชียร์ เชียร์

Comment

เอกฉันท์จริงๆ

แล้ว Tagan มันมีแบบไม่มีไฟไหมครับ เพราะอาจเปิดทั้งคืน แสงมันจะแยงตา

Comment

tagan เขามาแรงจิงๆ ให้อีกเสียงครับ อีนังแมก ดีไซส์มันก่าวๆไปนิสนุง

Comment

รหัสฺBZ อ่ะมีไฟ U38 ไม่มีไฟ (มั่งครับ) รอคนล่างมาตอบ

Comment

Tagan 480w

Comment

Working...
                              X