Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF9500GT เป็นอย่างไรบ้าง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF9500GT เป็นอย่างไรบ้าง ครับ

คือเห็นราคาค่าตัว น่าสนใจดีครับ การ์ดจอราคาไม่แพง (ไม่ถึง 3000 ดี)

คืออยากจะถามว่า ถ้าผมเอามาเล่น Vista กับเล่นเกมส์ พวก Crysis มันจะเป็นยังไง บ้างครับ เล่นได้ดีมั๊ย

แล้วถ้าเทียบกับการ์ดพวก GF8600GT หรือ HD3650 มันจะพอสู้ได้มั๊ยครับ

ถือว่าเป็นอย่างไรบ้างครับกับ GT9500GT ตัวนี้

ไม่ต่างจาก 8600gt เท่าไหร่

Comment

3พัน .... หาโฉบ 3850 ท่าจะแหล่มแฮะ

Comment

9600GT เลยครับ 3500 เอง คุ้มกว่าซัดได้อีกนาน

Comment

9500GT แรงกว่า 7900GS แก่ๆของผมอีก แต่ยังแรงไม่คุ้มราคาครับ มองตัวอื่นคุ้มราคากว่าครับ พวก 9600GT รึ 8800GT

Comment

คือสรุปว่า GF9500 GT มันก็ถือว่าแรงในระดับนึง คือแรงประมาณ GF8600GT

แต่เทียบประสิทธิภาพกับราคาค่าตัวแล้ว ยังถือว่าไม่คุ้ม ใช่มั๊ย ครับ

คือถ้าจะเล่น GF9500GT ในงบที่เท่ากันให้ไปเล่นพวก HD3650 หรือเพิ่มเงินเล่นรุ่นสูงกว่านี้ จะดีกว่า ใช่รึป่าว ครับ

Comment

สบายดีครับ

Comment

คือถ้าไม่ได้ใช้งานมากมาย หรือเป็น Hardcore gamer มันก็พออยู่นะครับ
                ถ้าคุณแค่ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมออนไลน์ แต่ถ้ามากกว่านั้นก็ต้องเอาสูงกว่านี้
                แน่ะนำเฉยๆนะครับว่า ก่อนจะซื้ออะไร ความคุ้มค่ามันอยู่ที่การใช้งานด้วยครับ
                คุณใช้งานแบบไหน ยังไง เพราะอะไร ต้องตอบโจทย์ตัวเองให้ได้ก่อนแล้ว
                เรื่องคุ้มไม่คุ้มเนี้ยจะรู้เองโดยอัตโนมัตหละครับ ถึงคุณสอย 4850 มาเพราะ
                มีคนบอกว่าคุ้มโคตรๆ แต่คุณเล่นแค่ RO ปังย่า ออดิชั่น แบบนี้มันก็เรียกว่า
                ไม่คุ้มแล้วละครับ เพราะเกินความจำเป็น ดุก่อนครับว่าเราใช้งานยังไง จะได้เลือก
                ของที่ถูกใจและเหมาะสมกับเงินในกระเป๋าครับ...

Comment

เชียร9600gt กับ 9600 GSO ตัวหลังผมใช้อยู่ขอบอกอย่างแรงคุ้มราคา

Comment

Originally posted by neoz View Post
                    คือถ้าไม่ได้ใช้งานมากมาย หรือเป็น Hardcore gamer มันก็พออยู่นะครับ
                    ถ้าคุณแค่ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมออนไลน์ แต่ถ้ามากกว่านั้นก็ต้องเอาสูงกว่านี้
                    แน่ะนำเฉยๆนะครับว่า ก่อนจะซื้ออะไร ความคุ้มค่ามันอยู่ที่การใช้งานด้วยครับ
                    คุณใช้งานแบบไหน ยังไง เพราะอะไร ต้องตอบโจทย์ตัวเองให้ได้ก่อนแล้ว
                    เรื่องคุ้มไม่คุ้มเนี้ยจะรู้เองโดยอัตโนมัตหละครับ ถึงคุณสอย 4850 มาเพราะ
                    มีคนบอกว่าคุ้มโคตรๆ แต่คุณเล่นแค่ RO ปังย่า ออดิชั่น แบบนี้มันก็เรียกว่า
                    ไม่คุ้มแล้วละครับ เพราะเกินความจำเป็น ดุก่อนครับว่าเราใช้งานยังไง จะได้เลือก
                    ของที่ถูกใจและเหมาะสมกับเงินในกระเป๋าครับ...
                    ตามนั้นครับ

Comment

เล่นเกมออนไลน์8600เหลือเฟือครับ ประมาน2500บาท

คืออยากจะถามว่า ถ้าผมเอามาเล่น Vista กับเล่นเกมส์ พวก Crysis มันจะเป็นยังไง บ้างครับ เล่นได้ดีมั๊ย

เอา Galaxy9600GT 3500บาทดีกว่าครับไม่รุ้มีขายที่ไหน

ต่างกัน1000ต่างกันพอสมควรเลยนะครับ

Comment

ห่วยครับเอา 9600 ตัว 3500 มาดีกว่าเพิ่มอีกแค่500
                        แรงกว่าเยอะ

Comment

เอาไปVistaไม่ไหวหรอกครับ มันยังแรงน้อยไป เอาพวก96GT,GSO ยังไปสบายกว่า

Comment

3850 256mb 256bit 2900 บาท ไปล่ามา ผมได้มาแล้ว 2900 บาท -*- เดือนหน้าจาหาโฉบ 4850 nonref อิอิ

Comment

ถ้าจะเล่น crysis นี่คงเอาไม่ค่อยไหวอะครับ

Comment

Working...
                              X