Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!!! S32B ลง windows ไม่ได้ ค้าง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ!!! S32B ลง windows ไม่ได้ ค้าง...

ใช้ s32B สอยมาวันนี้ตอนหัวค่ำครับ

ที่ร้านก็ ทำได้ปกติ เช็คโน้นนี่ไปเรื่อย ก็ปกติครับเลยเอากลับมา

พอมาถึงบ้าน จะลง windows ใหม่ ลงไม่ได้ ค้างหน้า ที่ให้เลือก พาติชั่น ครับ ค้างไปดื้อๆ
    ทำไงดีครับ

ลืมบอกไป windows ที่ลงมาจากร้าน เค้าโกสให้ครับ

ทำไงดีครับ หรือ ยกไปที่ร้านเปลี่ยนตัวใหม่ครับ

รุ่นนี้ผมใช้อยู่ครับ มีปัญหาเหมือนกัน

เคยโทรไปถามศูนย์ เขาบอกว่าเป็นทุกตัวครับ

เขาให้เหตุผลว่ารุ่นนี้ไม่ซัพพอตกับวิน XP ครับ

ถ้าจะลงคือต้องทำให้ไวครับ

ถ้าช้าแล้วมันจะค้าง ถ้าแบ่งพาติชันใหม่อาจจะต้องทำ 2 รอบ เพราะว่ามันจะค้างก่อน

สรุปเลยครับว่าต้องลงให้ไว หรือไม่ก็ใช้วิสต้าเอา

ผิดผลาดอะไรก็ขอโทดด้วยครับ

Comment

ผมเคยลงต้องใช้ แผ่นที่ไม่มีการ Mofdify อ่ะ แผ่นที่ Copy XP แท้มา ผ่าน แต่แผ่นอื่นตายหมด แต่ Vista โอเคนะ ไม่ขอทางร้านมาอ่ะครับเผื่อเค้ามี ไปซื้อที่ไหนมาครับ โทรไปบริษัทดูก็ได้นะเผื่อเค้าช่วยได้

Comment

โอ้ ขอบคุณมากครับ ที่มาให้ข้อมูล ผมก็ต้องอาศัยกดให้ไว เอาครับ

ที่ผมซื้อมาเป็น เครื่องที่ไม่มี os ครับ (จึงไม่มีแผ่น os ให้ครับ )แต่ทางร้านเค้า โกส xp ให้

กลับมาผมจึงจะลงใหม่ ก็ประสบปัญหาแบบที่บอกทุกท่านละครับ

ตอนนี้มีอีกอย่างคือ ตอนที่ร้าน โกสมาให้ magic-i มันใช้ได้ปกติ แต่พอผมลงใหม่มันใช้ไม่ได้ครับ

พอจะมีทางแก้มั้ยครับ

Comment

magic-i เมนูที่อยู่บนเดสทอปใช่ป่ะ
          ไม่แน่ใจนะ เคยทำอยู่
          ให้ลง flashplayer ก่อน (มากะแผ่น software vista ครับ)
          แล้วค่อบเลือกโปรแกรม

Comment

Originally posted by tomodify View Post
            magic-i เมนูที่อยู่บนเดสทอปใช่ป่ะ
            ไม่แน่ใจนะ เคยทำอยู่
            ให้ลง flashplayer ก่อน (มากะแผ่น software vista ครับ)
            แล้วค่อบเลือกโปรแกรม

ขอบคุณครับ เดียวจะไปลองละครับ แต่ต้องทำเย็นๆ เพราะตอนนี้เครื่องไม่อยู่

โดนแฮ๊บ...ไปทำงาน

Comment

Working...
            X