Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ X-Fi Music+Altec251(5.1) เสียงมันดังแต๊ป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ X-Fi Music+Altec251(5.1) เสียงมันดังแต๊ป

ช่วยหน่อยครับ X-Fi Music+Altec251(5.1) เสียงมันดังแต๊ป เปิดเบาๆไม่เป็นไร แต่พอเปิด ดังขึ้นมาหน่อย เวลา เบสมันดังมันกระแทก ลำโพง ลูกเล้กๆๆทั้ง5ลูกเสียงมันจะดัง แต๊ปๆเลยอ่าครับ แบบนี้ ลำโพงลูกเล้กของผม มันรับ X-Fi Music ไม่ไหวใส่เปล่าครับ ลองปิดEax กับ 24bit ก็ไม่หาย โหมดBass ก็ไม่ขึ้นเวลา ใช้โหมดMusic จะขึ้นตอนใช้โหมดเกมสือย่างเดียว ลองเอาสายไฟ ของลำโพงไปเสียบแยกตัวเดียวก้ไม่หาย

ลำโพงตัวเล็กไปหน่อยครับ มันเลยตอบสนองย่านเสียงที่ X-FI ส่งมาให้ได้ไม่เต็มที่
    ลองปรับ Master Volume ของ X-FI ลงเหลือซัก 60-70 ดูครับ

Comment

Working...
    X