Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง pci-e bus ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่อง pci-e bus ครับผม

spec เครื่องผมนะครับ
    Board : DFI X48 TR3S DDR3
    RAM : G.Skill DDR3 1600 and Geil DDR3 1600
    GPU : 3870X2
    PSU : TT 1200 W

ผมสงสัยว่า ตอนนี้ผมดัน FSB มาที่ 400 ครับ แล้วมันบูตมาติดที่ alarm 75 ครับ ซึ่งผมอ่านๆดู มันมีปัญหาเกี่ยวกับ GPU อะครับ ไม่รู้เกี่ยวกับ pci-e bus หรือเปล่าครับ

เท่าที่ผมเข้าใจในตอนนี้นะครับ ห้ามปรับ pci-e bus เกิน 120 โดยที่ Default อยู่ที่ 100

แล้วถ้าปรับสูงๆ จะมีปัญหากับการ์ดอื่นๆหรือเปล่าครับ เช่นพวกการ์ดเสียงที่ต้องใช้ pci-e อะครับ

ขอบคุณพี่ๆอีกครั้งนะครับ
Working...
X