Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับการ์ดจอ ATi HD3450 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับการ์ดจอ ATi HD3450 ครับ

เพื่อนฝากถามมาครับ เป็นคอมพิวเตอร์ของโรงเรียน ยี่ห้อ Acer เพิ่งซื้อมา แต่พบปัญหากับการ์ดจอ
    ของ ATi HD3450 กิน Cpu เยอะมากครับ มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ แล้วควรแก้ไขอย่างไรดี
    เปลี่ยนไดร์ฟเวอร์และลงวินโดว์ใหม่แล้วครับ มีรูปมาให้ดูด้วยครับ

ไดร์ฟเวอร์ที่เคยใช้ 8.4 กับ 8.7 ครับ วินโดว์เป้น xp ครับ

ไอ้นี่เป็นรูปหลังจากเอาไดร์ฟเวอร์ออก

Last edited by Firstchildren; 19 Aug 2008, 16:21:33.

โดนไวรัสรึป่าวนี้

Comment

ป่าวครับเพิ่งลงใหม่ซ้ำสดๆด้วยครับ ตะกี้ก็เอาไดร์ฟเวอร์ออกตะกี้แล้วส่งรูปมาให้ดูเลย

Comment

งงอย่างแรง ผมว่ามันไม่น่าเกี่ยวกับ driver การ์ดนะ

ลองดูตรง cpu usage ดูครับว่ามันทำโปรแกรมอะไร เพราะในรูปที่ crop มามันเป็นช่วง idle process (ไม่ได้ทำอะไร)

Comment

เพิ่มเติมอีกนิด เพราะผมก็งง
          คือปัญหาอาจจะไม่ได้เกิดที่ตัว ccc แต่โปรเซสยังหาไม่เจอเหมือนกันว่ามันมาจากไหนซึ่งเพื่อนผมลงไดร์ฟเวอร์เพียวๆ
          CPu ก็กลับมาพุ่งอีก ครับ

Comment

Working...
          X