Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาของการ์ดจอกับpower

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาของการ์ดจอกับpower

คือพอดีพึ่งซื้อเครื่องมาใหม่ เล่นไปๆบางครั้งเกิดอาการค้าง+ภาพแตก เกิดจากปัญหาอะไรครับ
    เกิดจาก power จ่ายไฟเลี้ยง การ์ดจอไม่พอหรือเปล่า ผมใช้ 8800gt นะครับ power ใช้
    ของที่แถมมากับเคสเอง ยังไงผู้ไดทราบช่วยแนะนำทีนะครับ

ลองโหลด driver ตัวใหม่ที่ nvidia ดูนะครับ

8800gt ใช้ power ที่แถมมากับเคสนี่มีเสียวเหมือนกันนะคับ -*-

Comment

ถูกต้องครับ อย่างคุณต้องใช้ PSU วัตต์แท้แล้วครับ พี่น้อง ประมาณ 450+ นี้

รอผู้รู้ให้วัตต์อีกทีครับ

ดูในเรื่อง Ram ด้วยนะครับ ใส่ 2 หรือ 1 อาจไม่ปัญหาได้ (ผมเคยเป็นมา แค่ใช้ 6600GT ใช้ไฟ มันยังเป็นเลย)

Comment

ผมได้ลองเอา8600gt อีกเครื่องมาใส่ ผลออกมาคือ ปกติดีครับ แบบนี้ ผมควรแก้ปัญหายังไง เปลี่ยน power ใหม่ จะหายมั้ย ยังไงชี้แนะด้วยนะครับ
        ปล.ลองอัพเดทไดร์เวอร์ใหม่ดูแล้วครับ ก็ไม่หาย

Comment

มีเครื่องอื่นให้เอา 8800 gt ไปลองไหมครับ

แต่ถ้าไม่มีก็คงต้องซื้อ psu ใหม่ครับ ถ้ายังเป็นอีกคงต้องเอาไปเคลม -*-

ผมคิดออกแค่นี้อ่ะ

รอ guru ข้างล่าง
          V
          V
          V

Comment

เปลี่ยน power ครับ ประมาณ 2500 บ.วัตต์เต็ม
            8800GT มันกินไฟเยอะกว่า

Comment

ตกลงว่าอาการที่เป็นนั้นเกิดจาก psu ใช้มั้ยครับ แล้วผมควรเลือก psu แบบใหน ยี่ห้ออะไรดีครับ ของ Delux ใหวใหม เห็นราคาอยู่ที่1200บาท อะครับ

Comment

ต้องดูที่งบหล่ะคับ ถ้า watt เต็ม 400watt+ ก็ ok

ผมใช้ตัวนี้อยู่ EG465P-VE (FMA) 460W 2400B
                การ์ด 9800gt เป็นพี่น้องกะ 9800gt

Comment

ไหว100%

Comment

ตอนนี้ งบได้ไม่เกิน1500บาท เองครับ เศร้า

Comment

งั้นตัว delux 500watt น่าจะไหวครับ 900B

Comment

ถ้าสุดยอดก็ อีนังแม็ก ไง (ภาษาไทยมันเพี้ยนไปหมด)

Comment

`เพิ่มอีกนิดเอาTARGAN TG480U38 ประมาณ1700

Comment

Working...
                          X